วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ลดกลิ่นในสูตรเจลล้างหน้า

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ลดกลิ่นในสูตรเจลล้างหน้า

โพสต์โดย iamhappyandu01 » เสาร์ ส.ค. 19, 2017 7:28 pm

สอบถามเรื่องการใช้ Citromask ดับกลิ่นเจลล้างหน้าค่ะ ว่าต้องทำละลายอย่างไร และผสมในขั้นตอนไหน

เจลล้างหน้าใช้สูตรนี้ค่ะ
water 64%
Sulfate Free Shampoo Base 25%
glycerin 7%
MakeUp-Wash 3%
Mild Preserved Eco 1%

พอผสมออกมาแล้วกลิ่นมันอึบๆ หืนๆ ลองผสมน้ำหอมก็ไม่กลบกลิ่นเลยค่ะ ยิ่งเสริมกลิ่นหืนไปกันใหญ่ หรือพอมีวิธีไหนที่ช่วยลดกลิ่นสารมั้ยคะ

ขอบคุณมากค่ะ
iamhappyandu01

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ลดกลิ่นในสูตรเจลล้างหน้า

โพสต์โดย staff » เสาร์ ส.ค. 19, 2017 7:40 pm

สวัสดีคะ

ท่านสมาชิกสามารถใช้ Citromask 1% ผสมเข้ากับ MakeUp-Wash 3% ให้เข้ากันจนใส แล้วจึงค่อยเติมลงในสูตรคะ

Citromask จะสามารถช่วยลดกลิ่นได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์