ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถาม Flora Solve Clear ครับ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

โพสต์โดย sumethee10 » เสาร์ ส.ค. 19, 2017 1:15 am

1. ถ้าต้องการทำน้ำหอมแบบฉีดตัว
ที่ไม่มี alcohol ใช้แค่ น้ำหอม + Flora Solve แค่นี้
กลิ่นจะกระจายตัวได้ดีมั้ยครับ

2. Flora Solve Clear มีกลิ่นรบกวนน้ำหอมมั้ยครับ

3. น้ำหอม + Flora Solve Clear + Dipropylene Glyco
ควรผสมร่วมกันมั้ยครับ
(Dipropylene Glyco ใส่เพื่อไม่ให้กลิ่นระเหยหมดไว
หรือมีตัวอื่นที่ช่วยตรึงกลิ่นให้ติดทนนานช่วยแนะนำด้วยนะครับ)
sumethee10

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม Flora Solve Clear ครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ส.ค. 19, 2017 7:17 pm

สวัสดีคะ

1. ถ้าต้องการทำน้ำหอมแบบฉีดตัว
ที่ไม่มี alcohol ใช้แค่ น้ำหอม + Flora Solve แค่นี้
กลิ่นจะกระจายตัวได้ดีมั้ยครับ

การใช้ Flora Solve Clear โดยปกติจะต้องใช้ในอัตราสูงกว่าน้ำหอมประมาณ 2-3 เท่า เพื่อให้ได้สูตรที่ใสคะ

โดยปกติ น้ำหอมฉีดกาย ควรจะมีสัดส่วนน้ำหอม อย่างน้อย 15-20% เพื่อให้มีกลิ่นที่เข้มข้นชัดเจน

หากเป็นเช่นนี้ การใช้ Flora Solve Clear จะสูงถึง 30-60% ซึ่งจะเป็นไปไม่ได้ในทางปฎิบัติ การใช้ Flora Solve Clear ในสัดส่วนสูงๆในน้ำ จะทำให้สูตรข้นตัวขึ้น และการสเปรย์จะไม่สามารถทำได้คะ

สำหรับน้ำหอมฉีดกาย โดยที่ไม่ต้องการใช้ Alcohol ทีมงานเรียนแนะนำตัวเลือกเบส ดังนี้คะ

1. Fractionated Coconut Oil

2. Diffuser Base

2. Flora Solve Clear มีกลิ่นรบกวนน้ำหอมมั้ยครับ

มีกลิ่นอ่อนมากคะ ไม่กระทบกับน้ำหอมคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถาม Flora Solve Clear ครับ

โพสต์โดย sumethee10 » อาทิตย์ ส.ค. 20, 2017 11:08 pm

ขอบคุณครับ
sumethee10

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม