วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สอบถามเรื่องสูตร เซรั่มวิตมินซีค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

Re: สอบถามเรื่องสูตร เซรั่มวิตมินซีค่ะ

โพสต์โดย toeynavarek » พฤหัสฯ. ก.ย. 07, 2017 1:32 pm

ปัจจุบันนี้ไม่ได้ใช้ผลิตภัณฑ์ อะไรละลายสิวอุดตันเลยค่ะ ตอนนี้อายุ 33 ปีค่ะ

ถ้า perfect -C ใช้แล้วไม่เหมาพ ความเป็น Vitamin C ตัวไหนดีคะ แล้ว สารตัวไหนสามารถใส่ร่วมกับวิตมินซีเพื่อลดสิวได้มั้ยคะ
toeynavarek

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องสูตร เซรั่มวิตมินซีค่ะ

โพสต์โดย toeynavarek » พฤหัสฯ. ก.ย. 07, 2017 1:39 pm

ปัจจุบันนี้ไม่ได้ใช้ผลิตภัณฑ์ อะไรละลายสิวอุดตันเลยค่ะ ตอนนี้อายุ 33 ปีค่ะ

ถ้า perfect -C ใช้แล้วไม่เหมาพ ความเป็น Vitamin C ตัวไหนดีคะ แล้ว สารตัวไหนสามารถใส่ร่วมกับวิตมินซีเพื่อลดสิวได้มั้ยคะ
toeynavarek

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ย. 10, 2017 11:37 am

สวัสดีคะ

สำหรับปัญหาผิวของท่านสมาชิก ทีมงานคิดว่า ควรแก้ปัญหาสิว ก่อนเรื่องอื่นๆ คะ

เรียนแนะนำดังนี้คะ

1. BHA Toner ใช้เช็ดผิวหน้า วันละ 1-2หลัง หลังล้างหน้า ทิ้งไว้บนผิวอย่างน้อย 30นาที แล้วจึงล้างออก

Encapsulated Salicylic Acid 6.6%
Water ส่วนที่เหลือ

2. เจลลดความมันผิว ทาผิววันละ 2ครั้ง โดยสำหรับครั้งที่ทาก่อนนอน สามารถทาหนาๆให้ชุ่มผิวได้คะ

Zinc PCA 1%
Licorice Extract 1%
Safe-B3 5%
L-Carnitine 3%
AcneBee™ Extra 1%
Reservoir-Tech 3%
Mild Preserved Eco 1%
AnyGel 1%
น้ำ ส่วนที่เหลือ

ท่านสมาชิกสามารถเลือกเติมส่วนผสมบำรุงผิวอื่นๆลงในสูตร เจลลดความมันผิวนี้ได้ แต่ทีมงานไม่แนะนำ เนื่องจากลักษณะผิวที่มัน เมื่อเติมส่วนผสมมากเกินไป อาจทำให้เหนอะหนะผิวได้คะ โดยเมื่อหลังจากปัญหาสิวลดลงแล้ว การบำรุงผิวในด้านอื่นๆจะสามารถทำได้ง่ายและเต็มที่มากขึ้นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย toeynavarek » พฤหัสฯ. ก.ย. 14, 2017 3:04 am

ขอบคุณมากค่ะเดี๋ยวจะลองทำตามสูตรมี่แจ้งมานะคะที่นี้ขอรบกวนถามอีกเรื่องค่ะ ถ้าวิตมินซี ตัว L-ascorbic acid มีสารตัวไหนที่สามารทำให้เสื่อมประสิทธิภาพช้าลงและเก็บไว้ใช้ได้ประมาณ 1-2 เดือน น้องจากตัว Ferulic Acid +Vitamin E อีกมั้ยคะ หรือมีสารตัวไหน แทน Ferulic ได้อีกมั้ยคะ
toeynavarek

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.ย. 19, 2017 2:33 am

สวัสดีคะ

ไม่มีส่วนผสมใดแทน Ferulic Acid ในสูตรนี้ได้คะ

หากต้องการชะลอการเสื่อมคุณภาพเพิ่มเติม เรียนพิจารณา Protec™ OX , Protec™ UV คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์