สูตรแต่งหน้า

รบกวนช่วยปรับสูตร cleansing oil ให้หน่อยค่ะ

สูตรการปรุงเมคอัพ สำหรับแต่งหน้า เช่น foundation powder, lip stick, mineral makeup

รบกวนช่วยปรับสูตร cleansing oil ให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย hassaya.k » ศุกร์ ส.ค. 11, 2017 6:11 pm

สวัสดีค่ะ

คือว่าได้ลองใช้ cleansing oil แบรนด์นึงแล้วค่อนข้างชอบค่ะ แต่ราคาค่อนข้างแพง แล้วส่วนประกอบหลักเป็น organics ซะส่วนใหญ่ เลยคิดว่าน่าจะผสมเองได้ค่ะ

Ingredients :

Olea Europaea (Olive) Fruit Oil, Squalane, Prunus Armeniaca (Apricot) Kernel Oil, Carthamus Tinctorius (Safflower) Oil, Oryza Sativa (Rice) Bran Oil, Vitis Vinifera (Grape) Seed Oil, Simmondsia Chinensis (Jojoba

Golden) Seed Oil, Polyglyceryl – 2 Oleate, Glyceryl Hydroxystearate,

Polyglyceryl – 10 Oleate, Lavender Essential Oil (Therapeutic grade)

1. สาร 3 ตัวนี้ หาจากหน้าเว็บไม่เจอค่ะ สามารถใช้อะไรแทนได้บ้างคะ
Polyglyceryl – 2 Oleate
Glyceryl Hydroxystearate
Polyglyceryl – 10 Oleate

2. cleansing oil ตัวนี้ พอโดนน้ำแล้วจะกลายเป็นน้ำนมค่ะ ดิฉันไม่แน่ใจว่ามาจากสารตัวไหน

3. ไม่มีสารกันเสีย จะมีปัญหาอะไรมั้ยคะ

4. น้ำมันบางตัวค่อนข้างแพง สามารถปรับลด หรือใช้น้ำมันตัวอื่นมาทดแทนกันได้ไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ
hassaya.k

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนช่วยปรับสูตร cleansing oil ให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 13, 2017 4:09 pm

สวัสดีคะ

1. สาร 3 ตัวนี้ หาจากหน้าเว็บไม่เจอค่ะ สามารถใช้อะไรแทนได้บ้างคะ
Polyglyceryl – 2 Oleate
Glyceryl Hydroxystearate
Polyglyceryl – 10 Oleate

ใช้ Oilsify 15 แทนทั้ง 3 รายการได้คะ

2. cleansing oil ตัวนี้ พอโดนน้ำแล้วจะกลายเป็นน้ำนมค่ะ ดิฉันไม่แน่ใจว่ามาจากสารตัวไหน

Oilsify 15 คะ

3. ไม่มีสารกันเสีย จะมีปัญหาอะไรมั้ยคะ

เนื่องจากสูตรไม่มีน้ำ ก็ไม่จำเป็นต้องใส่สารกันเสียคะ

4. น้ำมันบางตัวค่อนข้างแพง สามารถปรับลด หรือใช้น้ำมันตัวอื่นมาทดแทนกันได้ไหมคะ

สามารถทำได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนช่วยปรับสูตร cleansing oil ให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย hassaya.k » อาทิตย์ ส.ค. 13, 2017 5:00 pm

รบกวนสอบถามอีกนิดค่ะ คือน้ำมันส่วนใหญ่ที่ใช้มีขั้ว ถ้าใช้ร่วมกับ Oilsify 15 จะเป็นต้องเพิ่มสัดส่วนของ Oilsify 15 ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ
hassaya.k

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อังคาร ส.ค. 15, 2017 10:18 pm

สวัสดีคะ

ืทดลองโดยไม่ต้องเพิ่มสัดส่วนของ Oilsify 15 ก่อนคะ หากพบว่า มีการแยกชั้น ค่อยพิจารณาเพิ่มสัดส่วนของ Oilsify 15 คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง สูตรแต่งหน้า