วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

เจล ลดรอยแผลนูนจากการผ่าตัด และ รอยดำ จากสิว

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

เจล ลดรอยแผลนูนจากการผ่าตัด และ รอยดำ จากสิว

โพสต์โดย mdc.amata » ศุกร์ ส.ค. 11, 2017 2:33 am

อยากได้เจล ลดรอยแผลนูนจากการผ่าตัด และ รอยดำ จากสิวค่ะ
อยากได้ เจล ที่มี เบส เป็น Silicone Gel ค่ะ
เนื่องจากชอบเจลที่ผิวสัมผัสนุ่มลื่นค่ะ
ไม่ทราบว่า สามารถ ใส่ สารอื่นๆเหล่านี้ได้มั้ยคะ

Silybum Marianum Extract 5%
GlucoBright 4%
Safe-B3 4%
Rose Hip Oil 10%
Hi-Quercetin 10%
Hydrolyzed Silk Protein 1%

1. ต้องใส่สารตัวไหนเพิ่มเติมบ้างคะ
2. ถ้าใส่สารบางตัวไม่ได้ สามารถใช้ตัวไหนทดแทนกันได้บ้างคะ
3. ถ้าต้องการทาแล้ว ช่วยปกปิดรอยดำจากสิวได้ทันทีเลย
เราสามารถเติมสารพวก Titanium Dioxide ได้มั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ
mdc.amata

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: เจล ลดรอยแผลนูนจากการผ่าตัด และ รอยดำ จากสิว

โพสต์โดย staff » อังคาร ส.ค. 15, 2017 10:13 pm

สวัสดีคะ

เรียนสอบถามระดับความชุ่มชื้นของผิวคะ (แห้ง,ธรรมดา,มัน)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์