วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนวิเคราะห์สูตรให้หน่อยค่ะ ครีมบำรุงผิวหน้า

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนวิเคราะห์สูตรให้หน่อยค่ะ ครีมบำรุงผิวหน้า

โพสต์โดย monkey01aeu » พุธ ส.ค. 09, 2017 11:01 pm

อยากทำครีมบำรุงผิวหน้าค่ะ อยากทราบว่าสูตรนี้สามารถทำได้มั้ยค่ะ

Beeswax 5%
oxyresveratrol 5%
Hi-EGCG 5%
Calendula Extract(Lutein) 15%
Azelaic Acid (Liquid Azelaic)10%
Light Cream Maker 1.5%
Phenoxyethanol SA (Optiphen Plus) 1.25%
Water 56-58%

รบกวนด้วยค่ะ
monkey01aeu

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนวิเคราะห์สูตรให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ส.ค. 10, 2017 12:56 am

สวัสดีคะ

ทีมงานรบกวนแจ้ง

1. ลักษณะผิวของผู้ใช้สูตรนี้ , ปัญหาผิว , ความคาดหวังจากสูตร

2. ลักษณะเนื้อสูตรที่ต้องการ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนวิเคราะห์สูตรให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย monkey01aeu » พฤหัสฯ. ส.ค. 10, 2017 10:43 am

เป็นคนผิวแห้ง แพ้ง่าย ตอนนี้เป็นสิวผด สิวอุดตันค่ะ อยากให้รักษาสิว และช่วยให้ขาวค่ะ สูตรที่ต้องการเป็นครีมค่ะ
monkey01aeu

โพสต์โดย staff » อังคาร ส.ค. 15, 2017 9:56 pm

สวัสดีคะ

ไม่ทราบได้ลองสังเกตุหรือไม่คะ ว่าสิวผด เกิดขึ้น ในช่วงเวลาใด มีปัจจัยใดเกี่ยวข้องบ้าง ตัวอย่างเช่น เมื่อเหงื่อออก เมื่อใช้ผลิตภัณฑ์บางอย่าง ฯลฯ สิวผด จะไม่สามารถรักษาได้ด้วยเครื่องสำอางคะ การรักษาด้วยยาก็ได้ผลที่จำกัด โดยวิธีการรักษาที่ดีที่สุด คือการหาสาเหตุของการเกิด ซึ่งแตกต่างไปในแต่ละบุคคล โดยหลีกเลี่ยงปัจจัยที่ก่อให้เกิด รวมถึง การบำรุงให้ผิวแข็งแรง มีสุขภาพดี คะ

สำหรับปัญหาสิวอุดตัน ปัจจุบันมีใช้ผลิตภัณฑ์ใดๆ ทั้งเครื่องสำอาง และยา ในการรักษาหรือไม่คะ
staff

โพสต์โดย monkey01aeu » อาทิตย์ ม.ค. 14, 2018 12:58 pm

สิวผดเกิดจากการแพ้ท้อง ตอนนี้หายแล้วค่ะ ส่วนปัญหาสิวอุดตันและปัญหาผิวอื่นๆยังไม่มีการดูแลหรือรักษาใดๆเลยค่ะ

เพิ่มเติมนะค่ะ อยากให้ลดรอยดำจากการเกิดสิวด้วย สามารถเติม Safe-B3 เพิ่มลงในสูตรได้มั้ยค่ะ รบกวนหน่อยนะค่ะ
monkey01aeu

โพสต์โดย monkey01aeu » อาทิตย์ ม.ค. 14, 2018 1:01 pm

monkey01aeu เขียน:สิวผดเกิดจากการแพ้ท้อง ตอนนี้หายแล้วค่ะ ส่วนปัญหาสิวอุดตันและปัญหาผิวอื่นๆยังไม่มีการดูแลหรือรักษาใดๆเลยค่ะ

เพิ่มเติมนะค่ะ อยากให้ลดรอยดำจากการเกิดสิวด้วย สามารถเติม Safe-B3 เพิ่มลงในสูตรได้มั้ยค่ะ
รบกวนบอกขั้นตอนการผสมด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
monkey01aeu

Re: รบกวนวิเคราะห์สูตรให้หน่อยค่ะ ครีมบำรุงผิวหน้า

โพสต์โดย staff » อังคาร ม.ค. 16, 2018 12:21 am

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแนะนำการปรับแต่งสูตร เพื่อให้ตรงกับปัญหาผิวที่ท่านสมาชิกแจ้งยิ่งขึ้น ดังนี้คะ

1. สิวอุดตัน เลือกใช้ Encapsulated Salicylic Acid (Powder, Timed-Release) 4% ทำหน้าที่ละลายสิวอุดตัน คะ

2. moisturizer เลือกใช้ Vitamin B5 3%, MOIST72 2%, Rhamnose 2%

3. Anti-irritant ลดการระคายเคือง ทั้งจาก Salicylic Acid ที่ทำหน้าที่ละลายสิวอุดตัน และช่วยให้ผิวแข็งแรงขึ้น SKIN-DEFENSE® V 2% , Ezerrawax™ 3%

4. ผิวแห้ง เลือกใช้ น้ำมันเนื้อหนัก ช่วยเคลือบผิว เพื่อช่วยให้ผิวฟื้นตัว จากความแห้ง และกักเก็บความชุ่มชื้นได้ดีขึ้น ใช้ shea butter 5% และ/หรือ LipidSoft™ Film 5% และ/หรือ Jojoba Oil 5%

5. whitening เลือกใช้ Safe-B3 5%, GlucoBright 4% คะ

5. cream maker แนะนำ Satin Cream Maker 2% คะ

6. สารกันเสีย แนะนำ Mild Preserved Eco 1% คะ

ส่วนที่เหลือ น้ำกลั่น ให้ครบ 100% คะ
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์