ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

ฟีโรโมนDehydroepiandrosterone/DHEA (Relax, Youth)

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

ฟีโรโมนDehydroepiandrosterone/DHEA (Relax, Youth)

โพสต์โดย kengkungskk4shop » อังคาร ส.ค. 08, 2017 12:31 pm

สวัสดีค่ะ

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับฟีโรโมน DHEA ค่ะ
www.bescents.com/Pheromone/1619-dehydroepiandrosterone-dhea-relax-youth.html

ตามลิงค์บอกว่าช่วยให้เกิดความรู้สึกผ่อนคลายและสบายตัว

นำมาใช้ผสมกับน้ำมันหอมระเหย ทำเป็นลักษณะ room spray /ฉีดบนหมอน เพื่อช่วยให้นอนหลับได้มั้ยคะ

+--++++++++
ถ้่าได้ สูตรที่คิดไว้ เหมาะสมมั้ย ช่วยแนะนำด้วย

15% Deep sleep
?% spike Lavender Oil
?% Vanilla Oil

(?% = ยังไม่แน่ใจว่าจะใช้เท่าไหร่ อาจจะลองค่อยๆหยดผสมให้ได้กลิ่นที่โอเค)
5% 0.2DHEA

20-25% Dipropylene glycol
ที่เหลือ Reed Diffuser Base type2

ขอบคุณมากค่ะ
kengkungskk4shop

Has thanked: 5 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ฟีโรโมนDehydroepiandrosterone/DHEA (Relax, Youth)

โพสต์โดย staff » พุธ ส.ค. 09, 2017 11:29 pm

สวัสดีคะ

ไม่สามารถทำได้คะ DHEA ไม่ได้ช่วยให้นอนหลับคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ฟีโรโมนDehydroepiandrosterone/DHEA (Relax, Youth)

โพสต์โดย kengkungskk4shop » พฤหัสฯ. ส.ค. 10, 2017 9:14 am

ขอบคุณมากค่ะ:)
kengkungskk4shop

Has thanked: 5 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม