สูตรบำรุงผม

ขอคำแนะนำส่วนผสมครีมบำรุงผมแบบไม่ต้องล้างออก

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ขอคำแนะนำส่วนผสมครีมบำรุงผมแบบไม่ต้องล้างออก

โพสต์โดย nuichollada » จันทร์ ส.ค. 07, 2017 2:31 pm

ขอคำแนะนำส่วนผสมครีมบำรุงผมแบบไม่ต้องล้างออก เพื่อให้ผมลื่นค่ะ
สามารถใช้ส่วนผสมในกลุ่มสิริโคนได้ไหมคะ Cyclomethicone / Cyclopentasiloxane จะอันตรายไหมคะเพราะไม่ได้ล้างออก

มีแนะนำเป็นสารตัวอื่นเพื่อให้ผมลื่นไม่พันกันไหมคะ
nuichollada

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำส่วนผสมครีมบำรุงผมแบบไม่ต้องล้างออก

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ส.ค. 10, 2017 12:20 am

สวัสดีคะ

หากผมไม่ได้แห้งรุนแรง ทีมงานเรียนแนะนำทำสูตรในรูปแบบสเปรย์ผม น่าจะเหมาะกว่าคะ

ซิลิโคนสามารถใช้กับเส้นผม ในปริมาณที่เหมาะสมได้คะ โดยจะสามารถให้ความนุ่มลื่นและช่วยเคลือบเส้นผมได้ดีคะ

ตัวอย่างสูตรสเปรย์อย่างง่ายคะ

SiliWater™ (ซิลิโคนละลายในน้ำ) 3%
Mild Preserved Eco 1% [สารกันเสีย]
น้ำ ส่วนที่เหลือ

หากท่านสมาชิกไม่ต้องการใช้ซิลิโคน สามารถเลือกใช้ hair conditioning agent ชนิดอื่นๆได้ ตัวอย่างเช่น:

Poly-Conditioner Pro 3-5%
Mild Preserved Eco 1% [สารกันเสีย]
น้ำ ส่วนที่เหลือ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ขอคำแนะนำส่วนผสมครีมบำรุงผมแบบไม่ต้องล้างออก

โพสต์โดย natsinee.fr » พุธ ส.ค. 16, 2017 8:54 am

สูตรที่ให้ข้างบนนี้เป็นแบบซิลกี้เปล่าคะ
อยากได้ที่เป็นโลชั่นค่ะสำหรับผมหยิกค่ะให้จับลอนสวยและดูมีน้ำหนักค่ะ
natsinee.fr

โพสต์โดย natsinee.fr » พุธ ส.ค. 16, 2017 8:56 am

แนะนำสูตรด้วยค่ะจะได้สั่งสาร ขอบคุณค่ะ
natsinee.fr

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ส.ค. 17, 2017 12:05 am

สวัสดีคะ

ความหมายของสูตร ซิลกี้ ที่ท่านสมาชิกกล่าวถึง คือแบบใดคะ

หากท่านสมาชิกมีผลิตภัณฑ์ในใจ ขอความกรุณาแจ้ง ingredient list บนฉลากผลิตภัณฑ์ดังกล่าว เพื่อให้ทีมงานสามารถแนะนำได้ตรงความต้องการด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย natsinee.fr » พฤหัสฯ. ส.ค. 17, 2017 10:29 pm

คือไม่มีสูตรในใจอ่ะคะแต่อยากให้แนะนำสูตรง่ายๆสำหรับโลชั่นบำรุงเส้นผมแบบไม่ต้องล้างออกค่ะ
สำหรับผมหยิกให้จับลอนและดูมีน้ำหนักไม่เหนียวเหนอะหนะค่ะ
natsinee.fr

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม