สูตรบำรุงผม

รบกวนสอบถามส่วนผสม สำหรับนำไปใช้เพิ่มประสิทธิภาพทรีทเมนท์ผม

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

รบกวนสอบถามส่วนผสม สำหรับนำไปใช้เพิ่มประสิทธิภาพทรีทเมนท์ผม

โพสต์โดย tezmanx69 » ศุกร์ ส.ค. 04, 2017 4:19 pm

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามดังนี้ค่ะ

- สนใจคุณสมบัติของส่วนผสมเพื่อเพิ่มความแข็งแรงให้กับผม เช่น Pure Keratin , Creatine 100 และเพิ่มความเงางามด้วย Silicone Shine ถ้านำส่วนผสมทั้ง 3 ไปผสมกับทรีทเมนท์ที่ใช้ประจำเผื่อเพิ่มประสิทธิภาพการบำรุง ตามอัตราการใช้ที่ในเวบแนะนำได้เลยหรือไม่คะ ใช้อัตราส่วน 1% ผสมไปกับทรีทเมนต์)

- ถ้าผสมเป็นกระปุกใหญ่ไว้สำหรับใช้หลายครั้ง จะมีผลเสียหรือไม่คะ หรือควรผสมสดเป็นครั้งๆ ไป
ขอบคุณมากค่ะ
tezmanx69

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถามส่วนผสม สำหรับนำไปใช้เพิ่มประสิทธิภาพทรีทเมนท

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 06, 2017 2:09 pm

สวัสดีคะ

- สนใจคุณสมบัติของส่วนผสมเพื่อเพิ่มความแข็งแรงให้กับผม เช่น Pure Keratin , Creatine 100 และเพิ่มความเงางามด้วย Silicone Shine ถ้านำส่วนผสมทั้ง 3 ไปผสมกับทรีทเมนท์ที่ใช้ประจำเผื่อเพิ่มประสิทธิภาพการบำรุง ตามอัตราการใช้ที่ในเวบแนะนำได้เลยหรือไม่คะ ใช้อัตราส่วน 1% ผสมไปกับทรีทเมนต์)

เพื่อให้ทีมงานสามารถยืนยันได้ว่า ส่วนผสมเหล่านี้ จะสามารถเข้ากับ ทรีตเม้นท์ ที่ท่านสมาชิกต้องการไปผสมร่วม รบกวนท่านสมาชิกแจ้ง ingredient list บนฉลาก ของผลิตภัณฑ์ ทรีตเมนท์ ดังกล่าว ด้วยคะ

ทั้งนี้ หากท่านสมาชิกไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับสูตรของทรีตเม้นท์ดังกล่าว ทีมงานเรียนแนะนำ ให้นำส่วนผสมทั้ง 3 รายการ ผสมเข้ากับน้ำกลั่น และใช้ฉีดบำรุงผิว ก็สามารถทำได้คะ [ในกรณีที่ไม่แน่ใจว่า หากผสมเข้ากับ ทรีตเม้นท์ และส่วนผสมเหล่านี้จะเกิดปัญหา เช่นเสื่อมคุณภาพหรือไม่ ซึ่งทีมงานสามารถตอบได้เมื่อทราบองค์ประกอบทั้งหมดของทรีตเม้นท์ดังกล่าว เท่านั้น]
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนสอบถามส่วนผสม สำหรับนำไปใช้เพิ่มประสิทธิภาพทรีทเมนท

โพสต์โดย tezmanx69 » อังคาร ส.ค. 08, 2017 1:04 pm

เรียน ทีมงานค่ะ
ส่งฉลากส่วนผสมของทรีทเมนท์มาให้ช่วยพิจารณาค่ะ ว่าใช้ผสมกันได้หรือไม่ รบกวนชี้แนะด้วยค่ะ
ingredients.jpg (72.96 KiB) เปิดดู 2305 ครั้ง

ขอบคุณมากๆ ค่ะ
(ถ้ารูปขึ้นไม่ชัด แจ้งได้เลยนะคะ จะได้พิมพ์ส่งให้อีกครั้งค่ะ)
tezmanx69

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ส.ค. 10, 2017 12:26 am

สวัสดีคะ

จากสูตรที่ท่านสมาชิกแจ้งมา มี Keratin อยู่แล้วคะ ไม่น่าจะต้องเพิ่มเติมอีกคะ แต่หากต้องการเพิ่มเติมก็สามารถทำได้คะ

Creatine 100 และ Silicone Shine สามารถเติมลงในสูตรนี้ได้คะ แต่ต้องมีการปั่น หรือคนอย่างเพียงพอ เพื่อให้เข้ากับเนื้อสูตรคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม