ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

น้ำหอมที่ขายใน bescents สามารถผสมในครีมทาหน้าได้ทุกตัวใหมค่ะ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

น้ำหอมที่ขายใน bescents สามารถผสมในครีมทาหน้าได้ทุกตัวใหมค่ะ

โพสต์โดย rich999_pongtong » พฤหัสฯ. ส.ค. 03, 2017 12:01 am

รบกวนสอบถาม
น้ำหอมที่ขายใน bescents สามารถผสมในครีมทาหน้าได้ทุกตัวใหมค่ะ เห็นบางตัว
เขียนว่า
ปริมาณการใช้:
Lotion, Cream, Gel, Serum: 0.1-0.5%
Perfume: 5-15%
แต่น้ำหอมบางตัวไม่มี คำแนะนำ สามารถใช้ผสมในครีม ได้เหมือนกันใหมค่ะ

วิธีผสม ในครีม คือ ผสมในขั้นตอนสุดท้าย หรือว่า ละลายไปในส่วนของน้ำ ที่ใช้ผสมครีม
ขอบคุณค่ะ
rich999_pongtong

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: น้ำหอมที่ขายใน bescents สามารถผสมในครีมทาหน้าได้ทุกตัวให

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ส.ค. 04, 2017 8:39 pm

สวัสดีคะ

ทุกรายการสามารถผสมในครีม ทาหน้า ได้คะ

ยกเว้นถ้าเป็นองค์ประกอบน้ำหอม แม้ว่าจะสามารถใช้ผสมครีมทาหน้าได้ แต่ไม่เหมาะกับการใช้เดี่ยวคะ เนื่องจากยังไม่ใช่น้ำหอมสำเร็จรูป กลิ่นที่ได้จะไม่หอมคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม