วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนดูสูตรเพิ่มความขาว ใส ให้ทีครับ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนดูสูตรเพิ่มความขาว ใส ให้ทีครับ

โพสต์โดย kitipop.vgac » ศุกร์ ก.ค. 28, 2017 3:45 pm

Activated Resorcinol S™ (Stabilized Liquid) 5%
Willow Bark Extract (Natural Salicylic Acid) not Whitener 5%
Disodium EDTA 0.2%
Panthenol (Pro Vitamin B5) extralight 5%
Calendula Extract (Lutein) Extralight 5%
Natural Betaine (Trimethylglycine) 5%
MSH White Absorb™ 5%
Licochalcone A 0.5%
Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) 5%
GlucoBright™ (Acetyl glucosamine) 4%
Phospholipid (Hydrogenated Lecithin) 5%
Satin Cream Maker™ 1.5%
NaturePreserve™ (Gluconolactone) 1.25%
Blueberry Pterostilbene 3%
ที่เหลือ น้ำ

ผู้ใช้งานต้องการความขาว กระจ่างใส
ผิวมัน แดงง่าย
รูขุมขนกว้าง ไม่อยากเป็นสิวครับ
kitipop.vgac

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดูสูตรเพิ่มความขาว ใส ให้ทีครับ

โพสต์โดย kitipop.vgac » เสาร์ ก.ค. 29, 2017 10:12 am

อยากทราบวิธีผสมด้วยครับ ขอบคุณครับ

Re: รบกวนดูสูตรเพิ่มความขาว ใส ให้ทีครับ

โพสต์โดย kitipop.vgac » อาทิตย์ ก.ค. 30, 2017 10:39 pm

อยากขาวใสครับ สูตรนี้สามารถผสมกันได้ไหมครับ

โพสต์โดย staff » พุธ ส.ค. 02, 2017 1:39 am

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนสอบถาม ระดับความชุ่มชื้นของผิว ของผู้ใช้ด้วยคะ หากมีข้อมูลสภาพผิวโดยละเอียดของผู้ใช้สูตรนี้ จะช่วยให้ทีมงานสามารถให้คำแนะนำสูตรได้เหมาะกับผิวของผู้ใช้ได้มากขึ้นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย kitipop.vgac » พฤหัสฯ. ส.ค. 03, 2017 1:51 pm

ผิวหน้าหลังล้างหน้าจะแห้งและลอกครับ ผมต้องรีบทาครีมพวกฟิสิโอเจล ถ้าลืมทาจะแห้งแข็ง สักชม. ผิวจะมันครับ

โพสต์โดย kitipop.vgac » พฤหัสฯ. ส.ค. 03, 2017 1:52 pm

ลักษณะนี้รียกผิมผสมไหมครับ

โพสต์โดย kitipop.vgac » จันทร์ ส.ค. 07, 2017 9:21 pm

ต้องปรับสูตรอะไรเพิ่มไหมครับทีมงาน

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ส.ค. 10, 2017 12:45 am

สวัสดีคะ

ลักษณะผิวของท่านสมาชิก ปัจจุบัน เป็นลักษณะที่เกิดความไม่สมดุลอย่างรุนแรง

ซึ่งโดยปกติ เกิดจากการใช้ผลิตภัณฑ์ล้างหน้าที่รุนแรงต่อผิว รวมถึงอาจจะมีการใช้ผลิตภัณฑ์รักษาสิวใดๆ ที่กัดผิว

เมื่อล้างหน้า ซึ่งน้ำยาล้างหน้ารุนแรง ชะล้างเอาไขมันออกจากผิวไปหมด ผิวก็จะแห้งรุนแรง และกระตุ้นตัวเองให้สร้างน้ำมันขึ้นมาทดแทน จนกลายเป็นความมันส่วนเกิน

แนวทางการแก้ไขปัญหา ต้องเริ่มจากการปรับการใช้ผลิตภัณฑ์ใดๆที่ทำให้ผิวแห้ง หรือล้างเอาความมันผิวออก เช่นน้ำยาล้างหน้า ยาทาสิว หรือผลิตภัณฑ์ใดๆที่มีลักษณะเช่นนี้ [เช่นผลิตภัณฑ์ที่มี alcohol ในสูตร]

การล้างหน้าที่ถูกต้อง เมื่อล้างแล้ว หน้าต้องไม่แห้งตึง และต้องทิ้งความมันไว้บนผิวบ้าง

สำหรับสูตรที่ท่านสมาชิกสอบถาม ไม่เหมาะสม สำหรับปัญหาผิวปัจจุบันของท่านสมาชิกคะ

สูตรที่เหมาะสม คือการเลือกใช้ส่วนผสม 1. ช่วยปรับสมดุลความมัน 2. ช่วยให้ความชุ่มชื้นผิวอย่างเหมาะสม

จากสูตรที่ท่านสมาชิกเลือกส่วนผสมไว้ ทีมงานคัดให้เฉพาะส่วนผสมที่จะเหมาะกับปัญหาปัจจุบันของท่านสมาชิกคะ

Disodium EDTA 0.2%
Panthenol (Pro Vitamin B5) extralight 3%
Natural Betaine (Trimethylglycine) 3%
Licochalcone A 1%
Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) 5%
GlucoBright™ (Acetyl glucosamine) 4%
Phospholipid (Hydrogenated Lecithin) 3%
Satin Cream Maker™ ยกเลิก [เปลี่ยนเป็น AnyGel]
NaturePreserve™ (Gluconolactone) 1.25%
ที่เหลือ น้ำ

เพิ่ม

Zinc PCA 1% [ลดความมันผิว]
AcneBee™ Extra สารสกัดนมผึ้ง 1% [ลดความมันผิว]
L-Carnitine 3% [ลดความมันผิว]
AnyGel 1% [สร้างเนื้อเจล แทน Satin Cream Maker ซึ่งไม่สามารถทน electrolyte จาก Zinc PCA ได้]

สูตรนี้ให้ทาเช้า และเย็น วันละ 2 ครั้ง ท่านสมาชิกสามารถล้างหน้าได้วันละไม่เกิน 2ครั้ง และห้ามใช้ผลิตภัณฑ์เดิมล้างหน้าคะ หากไม่สามารถหาผลิตภัณฑ์ล้างหน้าใดๆได้ ให้ใช้ Sulfate Free Shampoo Base 15% + สารกันเสีย + น้ำ ส่วนที่เหลือ ล้างหน้า หรือหากไม่สะดวกในการผสม ใช้ Cetaphil Gentle Cleanser [ชนิดสำหรับผิวธรรมดา ห้ามใช้ชนิดสำหรับผิวมันคะ] และห้ามล้างหน้าเกินวันละ 2ครั้งคะ

ระหว่างวัน หากรู้สึกว่าผิวมันมากๆ ให้แก้ไขด้วยการ ล้างหน้าด้วยน้ำเปล่า เช็ดหน้าด้วยผ้าสะอาด จากนั้นต้องทาเจลตามสูตรนี้ทันทีคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย kitipop.vgac » พุธ ส.ค. 16, 2017 12:48 am

ขอบคุณครับ อยากได้ความขาวมากกว่าครับ
whitening agent. ทั้งหมดสามารถเติมตัวไไหนได้บ้างครับ

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์