ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

ชนิดน้ำหอม ทำ Cleansing Oil

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

ชนิดน้ำหอม ทำ Cleansing Oil

โพสต์โดย batblast41 » พฤหัสฯ. ก.ค. 27, 2017 10:32 pm

ถ้าเราทำ Cleansing Oil 100%
เราต้องใช้ Fragrance oil หรือ Essential Oil และใช้ กี่ น้ำหอมกี่ %

Fragrance oil และ Essential Oil แบบไหนที่สามารถสามารถใส่ได้ใน toner ที่เป็นน้ำ 100%

น้ำหอมฉีดพ่น

ทั้ง2ชนิด สามารถนำมา ผสม FloraFix , alcohol ฉีดได้ไหมคับ?
batblast41

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 52 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ชนิดน้ำหอม ทำ Cleansing Oil

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ค. 27, 2017 11:32 pm

สวัสดีคะ

ถ้าเราทำ Cleansing Oil 100%
เราต้องใช้ Fragrance oil หรือ Essential Oil และใช้ กี่ น้ำหอมกี่ %

ท่านสมาชิกสามารถเลือกได้ทั้ง 2 ชนิดคะ ระดับการใช้น้ำหอม หรือ Essential Oil ไม่ได้มีกำหนดตายตัว โดยปกติจะใช้ตามระดับของกลิ่นที่ต้องการ แต่ขอให้คำนึงถึงโอกาสการแพ้ ที่เพิ่มสูงขึ้น เนื่องจากใน น้ำหอม หรือ Essential Oil มีองค์ประกอบมากมายหลายอย่าง และการมีองค์ประกอบของสูตรมากขึ้น เป็นการเพิ่มโอกาสการแพ้ของผู้ใช้ได้คะ นอกจากนี้ โอกาสการแพ้ส่วนผสมธรรมชาติ (Essential Oil) เทียบกับ โอกาสการแพ้ส่วนผสมเคมี (น้ำหอมเคมี) ไม่ได้มีมากหรือน้อยแตกต่างกันคะ ความเป็นธรรมชาติไม่ได้ลดโอกาสการแพ้คะ หากเป็นไปได้ จึงควรพยายามใช้น้ำหอมเพียงระดับต่ำเท่านั้นคะ

Fragrance oil และ Essential Oil แบบไหนที่สามารถสามารถใส่ได้ใน toner ที่เป็นน้ำ 100%

ทั้ง 2 ชนิด ไม่สามารถละลายในน้ำได้คะ สามารถละลายในน้ำมันได้เท่านั้นคะ การละลายในน้ำ จะต้องใช้ตัวช่วย เช่น ผสมเข้ากับ Flora Solve หรือ Flora Solve Clear ให้เข้ากันดี แล้วจึงเติมลงในเบสน้ำ จึงจะสามารถเข้ากับน้ำได้คะ

น้ำหอมฉีดพ่น

ทั้ง2ชนิด สามารถนำมา ผสม FloraFix , alcohol ฉีดได้ไหมคับ?

สามารถทำได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม