วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนช่วยตรวจส่วนผสมสำหรับครีมบำรุ่งหน้าให้หน่อยครับ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนช่วยตรวจส่วนผสมสำหรับครีมบำรุ่งหน้าให้หน่อยครับ

โพสต์โดย narattapat » อังคาร ก.ค. 25, 2017 1:06 pm

สวัสดีครับ :D

ผมต้องการจะผสมครีมทาหน้า ที่มีเนื้อ ครีมผสมเจล แบบที่สามารถดูดซึมได้เร็วและไม่ทำให้รู้สึกเหนอะหนะหลังจากทา

ผมได้ลองคิดส่วนผสมทั้งหมดขึ้นมาแล้ว ซึ่งสามารถดูได้จาก File .docx ที่ผมแนบมากับกระทู้นี้ครับ

รบกวนผู้รู้เกี่ยวกับสารผสมเครื่องสำอาง ช่วยตรวจดูให้หน่อยครับ ว่าสูตรนั้นเสถียรพอและพร้อมที่จะทำครีมได้หรือไม่ครับ

(เพิ่มเติมครับ อายุครีมที่ต้องการ คือ 2 ปีขึ้นไปครับ)

หากมีคำถามเกี่ยวกับสูตรที่ผมคิดขึ้น รบกวนถามได้เลยนะครับ

ขอขอบพระคุณร่วงหน้าเป็นอย่างสูงครับผม :D
ไฟล์แนป
พิจารณาสูตร Facial Moisturizer Cream-Gel.docx
รายการส่วนผสมทั้งหมด
(15.28 KiB) ดาวน์โหลด 280 ครั้ง
narattapat

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนช่วยตรวจส่วนผสมสำหรับครีมบำรุ่งหน้าให้หน่อยครับ

โพสต์โดย staff » พุธ ส.ค. 02, 2017 1:33 am

สวัสดีคะ

ทีมงานขอความกรุณาท่านสมาชิก post สูตร เป็นข้อความ บนกระทู้ ได้เลยคะ ระบบ webboard จะช่วยสร้าง link ให้กับส่วนผสมต่างๆที่ระบบรู้จัก เพื่อให้ท่านสมาชิกสามารถตรวจสอบข้อมูลได้ง่ายขึ้น และทีมงานสามารถหาข้อมูลและให้คำตอบ ได้เร็วขึ้น ด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนช่วยตรวจส่วนผสมสำหรับครีมบำรุ่งหน้าให้หน่อยครับ

โพสต์โดย narattapat » พุธ ส.ค. 02, 2017 2:33 pm

ได้ครับผม
narattapat

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์