ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

หักล้างกลิ่นเป็นน้ำหอมกลิ่นใหม่

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

หักล้างกลิ่นเป็นน้ำหอมกลิ่นใหม่

โพสต์โดย rr30 » ศุกร์ ก.ค. 21, 2017 12:57 pm

เนื่องจากว่าปํจจุบันใช้โลชั่นของ nivea อยู่ แต่เนื่องจากอยากเปลี่ยนกลิ่นของ nivea ที่เป็นเอกลักษณ์ เป็นกลิ่นออกแนว fruit หรือกลิ่นสดชื่นตอนเช้าดู อยากทราบว่าเราสามารถหักล้างกลิ่นเป็นกลิ่นใหม่ได้ไหมครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบด้วยครับ
rr30

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: หักล้างกลิ่นเป็นน้ำหอมกลิ่นใหม่

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.ค. 24, 2017 3:04 pm

สวัสดีคะ

การใช้ส่วนผสมบางรายการเช่น Citromask จะสามารถช่วยลด/กด กลิ่นในสูตรได้คะ แต่ก็ทำได้อย่างจำกัด ไม่ได้ทำให้กลิ่นหายไปได้ทั้งหมด อีกทั้งจะยังส่งผลต่อการกดกลิ่นใหม่ ด้วยคะ

แนวทางอื่นๆสามารถทำได้แต่ไม่คุ้มค่า เช่นการนำครีมไปผ่านกระบวนการให้ความร้อน เพื่อให้น้ำหอมระเหยออกจากสูตรจนหมด แล้วจึงเติมน้ำหอมอื่นๆลงไปแทน แต่ต้องมีการบวนการหลากขั้นตอน อีกทั้งยังต้องใช้เครื่องมือที่สามารถควบคุมการให้ความร้อนได้ดี ไม่ให้ความร้อนสูงเกินไปจนทำให้ครีมเสียคุณภาพได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม