วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนช่วยตรวจสอบสูตรครีมบำรุงผิวหน้าครับ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนช่วยตรวจสอบสูตรครีมบำรุงผิวหน้าครับ

โพสต์โดย touchzhakornxx » เสาร์ ก.ค. 15, 2017 3:31 am

สวัสดีครับ

อยากรบกวนเจ้าหน้าที่ R&D ช่วยเช็คสูตรบำรุงผิวหน้าเวลากลางคืนสูตรนี้ครับ

วัตถุประสงค์ คือ บำรุงผิวหน้า ลดการระคายเคือง และลดสิวอุดตัน บำรุงหน้าให้สว่างกระจ่างใสครับ

อยากทราบว่าสูตรสามารถผสมได้โดยเสถียรหรือไม่ครับ มีสารตัวใดที่ควรเพิ่มหรือตัดออกไหมครับ

ทดลองทำสูตรนี้ออกมาแล้ว จะได้เนื้อครีมที่เหลวนิดนึงครับ การแก้ไขเบื้องต้นเลยลองเพิ่ม

Satin maker ไปอีก 0.5% ได้เนื้อครีมที่ข้นในระดับนึงครับ หรือควรจะเพิ่มปริมาณของ

Cetearyl Alcohol ดีครับ รบกวนช่วยให้คำแนะนำและปรับสูตร เพื่อเป็นแนวทางในการพัฒนาสูตรต่อไปครับ

Water part

Water = 46%
Reservoir-Tech= 3% [ นำสารสกัดมาละลายรวมกัน]
Safe-B3™ = 5%
GlucoBright™ = 4%
WhiteCumin™ 2 = 3%
Licorice Extract = 0.5%
Pro Vitamin B5 = 1%
Atopic-Telmestein = 2%
L-Carnitine = 3%
Pure MSM™ = 3%
Butylene Glycol = 3%
Ethyl Alcohol = 2%
Salicylic Acid (BHA) = 1%
Satin Cream Maker™ = 2%
Mild Preserved Eco™ (Ethylhexylglycerin) = 1%

Oil part

SKIN-DEFENSE V = 2%
Cetearyl Alcohol = 4%
Isododecane = 4%
LipidSoft Lite = 5%
Shea Butter (Ultra Soft) = 3%
AcneBee™ Extra = 2%
Sym-White = 0.5%

ขอบคุณครับ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนช่วยตรวจสอบสูตรครีมบำรุงผิวหน้าครับ

โพสต์โดย touchzhakornxx » จันทร์ ก.ค. 17, 2017 4:06 pm

อัพเดท ข้อมูลใหม่ครับ

ขอเปลี่ยนแปลงส่วนผสมในสูตรครับ ไม่ทราบว่าสูตรนี้มีความเสถียร หรือควรมีการปรับเพิ่มเติมไหมครับ

Water part

Water = 47.5%
Reservoir-Tech= 3%
Safe-B3™ = 5%
nano silver pure = 1%
GlucoBright™ = 4%
WhiteCumin™ 2 = 3%
Licorice Extract = 0.5%
Pro Vitamin B5 = 1%
Atopic-Telmestein = 2%
L-Carnitine = 3%
Pure MSM™ = 3%
Butylene Glycol = 3%
Satin Cream Maker™ = 2%
Mild Preserved Eco™ (Ethylhexylglycerin) = 1%

Oil part

SKIN-DEFENSE V = 2%
Cetearyl Alcohol = 4%
Isododecane = 4%
LipidSoft Lite = 5%
Shea Butter (Ultra Soft) = 3%
AcneBee™ Extra = 2%
Sym-White = 0.5%

ขอบคุณครับ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์