สูตรบำรุงผม

สอบถามการใช้ Behentrimonium Chloride (BTAC)

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สอบถามการใช้ Behentrimonium Chloride (BTAC)

โพสต์โดย mitdee2011 » พุธ ก.ค. 12, 2017 6:45 pm

จะทำแชมพูสระผม โดยเพิ่มความนุ่มลื่นด้วย
BTAC @ 1.2%
CTAC @ 1.0%
1). สามารถใช้ได้ใหมครับ ? เนื่องจากในหน้าผลิตภัณฑ์การใช้ BTAC ไม่ได้ระบุการใช้กับแชมพู ระบุเพียง Conditioner เท่านั้น
2). ทั้ง BTAC และ CTAC สามารถใช้ร่วมกับ SulFoam (Disodium Laureth Sulfosuccinate) ลงในสูตรได้ใหมครับ

ขอบคุณครับ
mitdee2011

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการใช้ Behentrimonium Chloride (BTAC)

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.ค. 18, 2017 1:32 am

สวัสดีคะ

1. สามารถใช้ได้คะ หากใช้ใน Shampoo โดยปกติ นักการตลาด มักจะเรียน Shampoo เหล่านี้ว่า Conditioning Shampoo คะ โดยประสิทธิภาพของการ Conditioning ก็ขึ้นอยู่กับสัดส่วนของ BTAC, CTAC ที่ท่านสมาชิกใช้ในสูตรคะ

2. สามารถเข้ากันได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม