วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ช่วยดูสูตร Skincare เนื้อเจลให้ทีค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ช่วยดูสูตร Skincare เนื้อเจลให้ทีค่ะ

โพสต์โดย fairfairpp » จันทร์ ก.ค. 10, 2017 12:48 pm

พอดีอยากทำ skin care เป็นเนื้อเจลแบบง่ายๆอะคะ แบบนี้ได้มั้ยค่ะ หรือต้องใส่ตัวไหนเพิ่มเติม
รบกวนแนะนำทีค่ะ

Water 77.5%
Plankton GP4G 5%
Niacinamide 4%
Glucosamine 4%
Trehalose 3%
Ceramide 3%
Xanthan Gum 2%
Alpha Arbutin 1%
Phenoxyethanol 0.5%

ขอบคุณค่ะ
fairfairpp

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยดูสูตร Skincare เนื้อเจลให้ทีค่ะ

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.ค. 18, 2017 1:42 am

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนสอบถาม ลักษณะผิวของท่านสมาชิก หรือผู้ที่จะใช้สูตรนี้ โดยเฉพาะด้านความชุ่มชื่นของผิว, ความคาดหวังจากสูตรนี้ , ปัญหาผิวที่กังวล คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ช่วยดูสูตร Skincare เนื้อเจลให้ทีค่ะ

โพสต์โดย fairfairpp » พุธ ก.ค. 19, 2017 10:51 am

เป็นคนผิวแห้งค่ะ แล้วมีรอยแดงจากสิว ผิวรู้สึกอักเสบ เลยอยากเติมความชุ่มชื้นผิวแล้วลดการอักเสบของผิวอะค่ะ
fairfairpp

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ค. 20, 2017 11:14 pm

สวัสดีคะ

ผิวที่แห้ง โดยปกติ ทีมงานแนะนำให้เลือกใช้น้ำมันในสูตร เพื่อช่วยเติมน้ำมันให้กับผิว อีกทั้งยังสามารถช่วยเคลือบผิวเพื่อกักเก็บความชุ่มชื้นให้กับผิวได้ด้วยคะ

อย่างไรก็ตาม หากท่านสมาชิกประสงค์จะผสมเนื้อเจลธรรมดาโดยไม่มีน้ำมัน ก็สามารถทำได้ แต่อาจจะไม่สามารถเติมความชุ่มชื้นให้กับผิวแห้ง ได้อย่างเพียงพอ ซึ่งหากเป็นไปได้ ทีมงานเรียนแนะนำให้ใช้ร่วมกับครีมบำรุงผิวอื่นๆด้วยคะ แต่หากประสงค์จะใช้สูตรนี้บำรุงผิวเพียงอย่างเดียว ก็ควรพิจารณาเพิ่มน้ำมันลงในสูตรคะ

สำหรับสูตรที่ท่านสมาชิกแจ้งมา สามารถผสมได้คะ หากผิวมีลักษณะแพ้ง่าย/อยู่ในช่วงการระคายเคือง กรุณาพิจารณาเลือกใช้ Mild Preserved Eco 1% หรือ Phenoxyethanol SA 1% แทน Phenoxyethanol คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์