สูตรแต่งหน้า

สอบถามเรื่องลิปแมทค่ะ

สูตรการปรุงเมคอัพ สำหรับแต่งหน้า เช่น foundation powder, lip stick, mineral makeup

สอบถามเรื่องลิปแมทค่ะ

โพสต์โดย bifernsoap1 » พฤหัสฯ. ก.ค. 06, 2017 3:47 pm

สวัสดีค่ะ พอดีเราสั่งผลิตลิปจากโรงงานแห่งหนึ่งมา แล้วเนื้อไม่เป็นไปตามที่เราต้องการ
เราต้องการลิปเนื้อแมทค่ะ แต่ที่เขาส่งมามันมีลักษณะเนื้อข้นแต่ทาแล้วไม่แห้งเช็ดออก ไม่ติดปากค่ะ
เราต้องใช้เคมีตัวไหนเพิ่มเ้าไปคะถึงจะได้เนื้อแมทที่เราต้องการ
#เขาแจ้งว่าเขาใช้เป็นเบสซิลิโคลนค่ะ
bifernsoap1

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องลิปแมทค่ะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ค. 06, 2017 7:39 pm

สวัสดีคะ

จากข้อมูลที่ท่านสมาชิกแจ้ง ทีมงานเองไม่สามารถตอบได้ชัดเจน ว่าต้องมีการปรับแต่งใดๆบ้าง หากให้คาดเดา ทีมงานเรียนแนะนำ ลองเติม Silicone Film (Medium-Wear, Soft) ลงในสูตร ในอัตราทดลองที่ 10% คะ Silicone Film จะช่วยสร้างเนื้อฟิล์มเคลือบเกาะผิวไว้ ไม่ให้ถูกเช็ดออกได้ง่ายคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรแต่งหน้า