ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถามหัวนำ้หอม

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถามหัวนำ้หอม

โพสต์โดย akakkoii » อังคาร ก.ค. 04, 2017 11:40 pm

สวัสดีครับ
อยากทราบว่ามีหัวนำ้หอมกลิ่น MASCA EAU DE COLOGNE จำหน่ายไหมครับ
ถ้าไม่มี มีตัวไหนที่กลิ่นไกล้เคียงใช้แทนกันได้บ้าง
สุดท้ายถ้าไม่มีจริงๆเราสามารถซื้ออันที่เป็นขวดมามาผสมในเครื่องสำอางประเภทครีมโดยตรงเลยได้ไหม(ตามรูปตัวอย่าง)
ขอบคุณครับ
ไฟล์แนป
MASCA EAU DE COLOGNE.jpg
MASCA EAU DE COLOGNE.jpg (123.72 KiB) เปิดดู 4250 ครั้ง
akakkoii

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 3 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามหัวนำ้หอม

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ค. 06, 2017 7:37 pm

สวัสดีคะ

ขออภัยคะ ทีมงานไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับน้ำหอมตามที่ท่านสมาชิกสอบถามคะ จึงไม่ทราบทั้งลักษณะกลิ่น และไม่สามารถยืนยันได้ว่าจะสามารถนำมาผสมลงในครีมใดๆตามที่ท่านสมาชิกต้องการคะ อย่างไรก็ตาม โดยปกติ ท่านสมาชิกสามารถเติมน้ำหอมลงในเนื้อครีมใดๆได้คะ โดยเติมในอัตราประมาณ 1% และปั่นหรือคนให้เข้ากับเนื้อครีมคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย akakkoii » ศุกร์ ก.ค. 07, 2017 4:18 pm

staff เขียน:สวัสดีคะ

ขออภัยคะ ทีมงานไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับน้ำหอมตามที่ท่านสมาชิกสอบถามคะ จึงไม่ทราบทั้งลักษณะกลิ่น และไม่สามารถยืนยันได้ว่าจะสามารถนำมาผสมลงในครีมใดๆตามที่ท่านสมาชิกต้องการคะ อย่างไรก็ตาม โดยปกติ ท่านสมาชิกสามารถเติมน้ำหอมลงในเนื้อครีมใดๆได้คะ โดยเติมในอัตราประมาณ 1% และปั่นหรือคนให้เข้ากับเนื้อครีมคะ

เป็นกลิ่นผ้าเย็นน่ะครับ ถ้าเป็นกลิ่น4711 Eau De Cologne กลิ่นนี้พอได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ
akakkoii

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 3 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ค. 09, 2017 1:57 am

สวัสดีคะ

ลักษณะกลิ่นคล้าย 4711 กรุณาทดลอง Men's Neroli (47-11) คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม