สูตรบำรุงผม

Oil Blender

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

Oil Blender

โพสต์โดย lovehaircareskin » อังคาร ก.ค. 04, 2017 6:07 pm

สอบถามค่ะ
1. Oil Blender เมื่อประสานน้ำกับน้ำมันแล้ว ให้ผลลัพธ์ขุ่น หรือ ใสค่ะ เช่น
ส่วนน้ำมัน mineral oil Dimethicone Oil Blender
ส่วนน้ำ น้ำ เมื่อผสมกันแล้ว มันจะขุ่นมั๊ยคะ หรือ ใส
2. ตัวประสานซิลโคน กับ น้ำ ตัวไหน ที่ไม่ทำให้เนื้อขุ่น อยากได้เนื้อใส
ขอบคุณค่ะ
lovehaircareskin

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Oil Blender

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ค. 09, 2017 3:04 pm

สวัสดีคะ

1. Oil Blender เมื่อประสานน้ำกับน้ำมันแล้ว ให้ผลลัพธ์ขุ่น หรือ ใสค่ะ เช่น
ส่วนน้ำมัน mineral oil Dimethicone Oil Blender
ส่วนน้ำ น้ำ เมื่อผสมกันแล้ว มันจะขุ่นมั๊ยคะ หรือ ใส

การประสานน้ำ-น้ำมัน ในทุกกรณี จะได้เนื้อขาว/ขุ่น เสมอ ยกเว้นกรณีกรณีดังนี้คะ

1. มีการปรับ refractive index ให้ทั้ง oil phase , water phase มีค่าตรงกัน

หรือ

2. emulsion ขนาด nano โดยโมเลกุลของ disperse phase มีขนาดเล็กกว่าความยาวคลื่นแสง ทำให้แสงผ่านได้

ทั้ง 2 กรณีนี้ ผู้ทำจะต้องมีความรู้และประสบการณ์ขั้นสูงคะ

2. ตัวประสานซิลโคน กับ น้ำ ตัวไหน ที่ไม่ทำให้เนื้อขุ่น อยากได้เนื้อใส

กรุณาแจ้งรายละเอียดสูตร เพื่อให้ทีมงานหาทางแนะนำให้ได้ดีที่สุดคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม