วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนดูสูตรโทนเนอร์ให้หน่อยค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนดูสูตรโทนเนอร์ให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย boss_nittaya » พุธ มิ.ย. 28, 2017 1:33 pm

รบกวนดูสูตรโทนเนอร์ ผลัดเซลผิว ฝ้า หน้าขาว
ให้หน่อยค่ะว่าสามารถผสมได้รึเปล่าค่ะ
สำหรับผิว ธรรมดา ค่ะ

Azclaic Acid (Liduid azelaic) 10 %
Oxyresreralrol 5 %
VitaminB3 5 %
Dis odium EDTA 0.2 %
Phenoxyethanol 1 %
boss_nittaya

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดูสูตรโทนเนอร์ให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มิ.ย. 29, 2017 7:37 pm

สวัสดีคะ

ขอความกรุณาท่านสมาชิกแจ้งสูตรครบ 100% คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนดูสูตรโทนเนอร์ให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย boss_nittaya » อาทิตย์ ก.ค. 02, 2017 6:26 pm

Azelaic Acid (Liduid azelaic) 10 %
oxyresveratrol 5 %
VitaminB3 5 %
Phenoxyethanol 1 %
Water 79 %

สูตรนี้ได้ไหมค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ค. 09, 2017 3:18 pm

สวัสดีคะ

สามารถทำได้คะ

ทีมงานเรียนแนะนำปรับแต่งเพิ่มเติมเล็กน้อย เพื่อให้สูตรสามารถเกาะผิวได้ดีขึ้น และซึมได้ดีขึ้นคะ

กรุณาเพิ่ม

Ethoxydiglycol 5%
Flora Solve Clear 1%
staff

โพสต์โดย boss_nittaya » จันทร์ ก.ค. 10, 2017 10:55 am

ขอบคุณค่ะ
แล้วกลิ่นน้ำหอมควรใช้กี่%ดีค่ะ

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.ค. 18, 2017 1:41 am

สวัสดีคะ

หากท่านสมาชิกต้องการเติมน้ำหอมลงในสูตรนี้ โดยที่ไม่ทำให้สูตรเกิดความขุ่น จะต้องมีการปรับเพิ่มการใช้ Flora Solve Clear ให้มากยิ่งขึ้น เพื่อช่วยทำละลายน้ำหอมที่จะเติมลงในสูตร ซึ่งโดยปกติ ระดับของ Flora Solve Clear ควรจะอยู่ที่ ประมาณ 3เท่า ของน้ำหอม ที่จะเติมลงไปคะ ตัวอย่างเช่น หากท่านสมาชิกประสงค์จะเติมน้ำหอมที่อัตรา 0.5% ระดับของ Flora Solve Clear เพื่อช่วยละลายน้ำหอมให้เข้ากับโทนเนอร์ และไม่ทำให้เกิดความขุ่น ควรจะอยู่ที่ 1.5% คะ

หากท่านสมาชิกไม่ต้องการเพิ่มสัดส่วนของ Flora Solve Clear ซึ่งการใช้สูตร อาจทำให้รู้สึกเหนอะหนะผิว ทีมงานเรียนแนะนำ ลองเปลี่ยนน้ำในสูตร ให้เป็น Infused Water แทน ซึ่ง Infused Water จะมีกลิ่นตามธรรมชาติของดอกไม้ที่กลั่นออกมาคะ
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์