วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ความแตกต่างของ pure aloe vera gel และ aloe vera gel (lite)

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ความแตกต่างของ pure aloe vera gel และ aloe vera gel (lite)

โพสต์โดย chirdpong3669 » พุธ มิ.ย. 28, 2017 12:58 am

รบกวนสอบถามครับ
1. พอดีสั่งตัว tester มาแล้ว แต่พอดีอยากได้เนื้อเจลเพิ่ม
เลยใส่ Aloe Vera Gel (Lite) ในตลับแล้วใส่ผลิตภัณฑ์ tester ลงไป ปรากฎว่าเกิดการแยกชั้นและตัว Aloe Vera Gel (Lite) ไม่สามารถละลายเป็นเนื้อเดียวกันได้ (ได้ทำการคนแล้ว) ไม่ทราบเกิดจากสาเหตุอะไรครับ

2.ตัว Aloe Vera Gel (Lite) กับ Pure Aloe Vera มีความแตกต่างกันอย่างไร ทำไมตัวผลิตภัณฑ์ tester จึงเลือกใช้ Pure Aloe Vera ครับ
chirdpong3669

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ความแตกต่างของ pure aloe vera gel และ aloe vera gel (lit

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มิ.ย. 29, 2017 7:20 pm

สวัสดีคะ

Aloe Vera Gel (Lite) กับ Pure Aloe Vera จะไม่สามารถเข้ากันได้คะ เนื่องจาก ชนิด Lite มีลักษณะเป็นประจุบวก จึงสามารถทิ้งความนุ่มลื่นไว้บนผิวได้ เมื่อเทียบกับชนิดธรรมดา เป็นประจุลบ คะ เมื่อต่างประจุกัน จึงไม่สามารถเข้ากันได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ความแตกต่างของ pure aloe vera gel และ aloe vera gel (lit

โพสต์โดย chirdpong3669 » เสาร์ ก.ค. 01, 2017 2:27 am

เพิ่มเติมอีกครับ 1. หากต้องการสร้างเนื้อผลิตภัณฑ์เพิ่มที่สามารถเข้ากับ Pure Aloe Vera ได้ ต้องใช้เป็นตัวไหนครับรึ ใช้ได้แค่ Pure Aloe Vera ด้วยกัน

2. aloe vera fullassay สามารถใส่สารเพิ่มเติมได้ปกติมั้ยครับ
chirdpong3669

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ค. 09, 2017 3:13 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานไม่เข้าใจความหมายของท่านสมาชิกคะ

Pure Aloe Vera Gel มีลักษณะเป็นเนื้อเจลอยู่แล้ว เหตุใดท่านสมาชิกถึงต้องการสร้างเนื้อผลิตภัณฑ์เพิ่มคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์