วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนวิเคราะห์สูตรครับ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนวิเคราะห์สูตรครับ

โพสต์โดย ronnakrit_nueng » ศุกร์ มิ.ย. 23, 2017 12:51 am

รบกวนวิเคราะห์สูตรครับ มีสาร active อะไรบ้างครับ

WHITE THERAPY SPOT CORRECTOR
Alcohol denat  
Aqua  
glycerine  
4-butylresorcinol  
Glycyrrhetinic Acid  
Caprylic/capric triglyceride  
Ammonium Acryloyldimethyltaurate/VP Copolymer  
Diethylhexyl Syringylidenemalonate  
BHT  

WHITE THERAPY CONCENTRATE-SERUM
Aqua, Cyclomethicone Octocrylene, glycerin, Methylpropanedio, Glyceryl Glucoside, Distarch Phosphate. Alcohol denat. , Dimethicone, Glyceryl stearate Citrate, Isopropyl Palmitate, Cetyl Alcohol, 4-butylresorcinol, Glycyrrhetinic Acid, Caprylic / Capric Triglyceride, Dimethicorol, Sodium Carbomer, Diethylhexyl Syringylidenemi-lonate, BHT Ethylhexylglycerin, Phenoxyethanol
ronnakrit_nueng

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนวิเคราะห์สูตรครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มิ.ย. 29, 2017 7:15 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสม active ของทั้งสองสูตร มีดังนี้คะ

4-butylresorcinol
Glycyrrhetinic Acid

ท่านสมาชิกสามารถคลิ๊กตาม link ด้านบน เพื่อศึกษารายละเอียดเพิ่มเติม เกี่ยวกับส่วนผสมทั้ง 2 รายการนี้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย ronnakrit_nueng » ศุกร์ มิ.ย. 30, 2017 4:32 pm

4-butylresorcinol 1%
Glycyrrhetinic Acid 2%
GlucoBright™ (Acetyl glucosamine) 4%
Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) 4%
Cyclomethicone / Cyclopentasiloxane (Low-Odor) 20%
Phenoxyethanol (Optiphen) 1%

Alcohol denat ใช้กี่% ดีครับ อยากให้ระเหยเร็ว
Aqua %ที่เหลือเป็นน้ำ

ต้องใช้ตัวทำละลายอื่นอีกไหมครับ และสามารถผสมได้ไหมครับ
ronnakrit_nueng

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.ค. 04, 2017 2:23 pm

สวัสดีคะ

- สูตรมีการใช้ทั้งซิลิโคน และน้ำ จึงจำเป็นต้องมีการประสานให้เข้ากัน ด้วย cream maker ชนิดใดๆคะ ทีมงานเรียนแนะนำท่านสมาชิกศึกษาพื้นฐานการผสมได้จาก มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ เพื่อเข้าใจถึงพื้นฐานในการผสมครีม คะ

- 4-butylresorcinol จำเป็นจะต้องละลายในน้ำมันคะ โดยเนื่องจากสูตรของท่านสมาชิกเองไม่มีน้ำมัน การเติม 4-butylresorcinol ลงในสูตรเลย ก็อาจจะไม่ละลาย และไม่ทำให้เกิดประสิทธิภาพได้คะ หากท่านสมาชิกไม่ต้องการให้มีน้ำมันใดๆในสูตร กรุณาพิจารณาเลือกใช้ Activated Resorcinol S แทน Activated Resorcinol ธรรมดา โดย Activated Resorcinol S จะสามารถละลายในน้ำได้โดยตรงคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์