วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สอบถามเพิ่มเติมค่ะ เคื่องทำน้ำกลั่น สารมารถทำ น้ำว่านหางจระเ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

สอบถามเพิ่มเติมค่ะ เคื่องทำน้ำกลั่น สารมารถทำ น้ำว่านหางจระเ

โพสต์โดย luke.toow » เสาร์ มิ.ย. 10, 2017 3:44 pm

สอบถามเพิ่มเติมค่ะ เคื่องทำน้ำกลั่น สารมารถทำ น้ำว่านหางจระเข้ให้เหลวเหมือนน้ำกลั่นได้มั้ยค่ะได้มั้ยค่ะ
เพราะ จะทำน้ำว่านหางจระเข้ ในการผสมเครื่องสำอาง
luke.toow

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเพิ่มเติมค่ะ เคื่องทำน้ำกลั่น สารมารถทำ น้ำว่านหาง

โพสต์โดย staff » อังคาร มิ.ย. 20, 2017 11:25 pm

สวัสดีคะ

เครื่องทำน้ำกลั่น สามารถเติมเพียงน้ำบริสุทธิ์ เข้าไปกลั่นในเครื่อง ได้เท่านั้นคะ ไม่สามารถใส่ว่านหางจระเข้ หรือสารใดๆ ลงในเครื่องได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์