วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สอบถามค่ะ พอดีเคยใช้ครีมกันแดด allie กันน้ำ เเละในเว็ปมีคนท

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

สอบถามค่ะ พอดีเคยใช้ครีมกันแดด allie กันน้ำ เเละในเว็ปมีคนท

โพสต์โดย luke.toow » เสาร์ มิ.ย. 10, 2017 3:38 pm

ครีมกันแดดเนื้อครีม allie กันน้ำ ลักษณะ น้ำนม เหลว
*ข้อเสียมีแฮลกอฮอ เเต่ ไม่อยากให้ครีมกันเเดดมีแอลกอฮลล์ผสม เเละหน้าไม่มัน เครื่องสำอางติดทนนานควรปรับอะไรบ้างค่ะ * ปกติเป็นคนหน้ามันค่ะ เเละเเต่งหน้า

1 . DHHB (Diethylamino Hydroxybenzoyl Hexyl Benzoate) 4%
2 . Tris-Biphenyl Triazine (Nano) 5%
3 . OMC 10%
4 . Cyclomethicone 10%
5 . Zinc Oxide 200nm EasyDisperse™ 10%
6 . Polymethylsilsesquioxane 4.5microns 5%
7 . Ethyl Alcohol 99.5%
8 . น้ำกลั่น ปราศจากเชื้อ 47%
9 . SiliSolve Plus™ 3%
10 . Phenoxyethanol SA (Optiphen Plus) 1%
luke.toow

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามค่ะ พอดีเคยใช้ครีมกันแดด allie กันน้ำ เเละในเว็ปม

โพสต์โดย staff » อังคาร มิ.ย. 20, 2017 11:21 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนสอบถาม ค่า SPF ที่ต้องการคะ

หากท่านสมาชิกไม่ต้องการให้มี Ethyl Alcohol ในสูตร ดังเช่นสูตรต้นฉบับ เนื้อสูตรที่ออกมา ก็จะมีความแตกต่างจากต้นฉบับนะคะ เนื่องจาก Ethyl Alcohol จะช่วยให้รู้สึกเบาผิว หากไม่มี สูตรก็จะรู้สึกหนักขึ้นบ้างคะ

ตามที่ท่านสมาชิกแจ้งว่า ติดทนนาน/กันน้ำได้ หมายถึงกันได้ระดับใดคะ มีการเล่นกีฬาน้ำ หรือเพียงแค่อาจจะมีความชื้นจากเหงื่อเล็กน้อยบ้างเท่านั้นคะ หากเป็นไปได้ ทีมงานรบกวนขอทราบ ingredient list จากฉลากผลิตภัณฑ์ allie ที่ท่านสมาชิกกล่าวถึงด้วยคะ การกันน้ำมีหลายระดับ โดยหากทำให้สูตรสามารถกันได้มาก ก็อาจจะมีลักษณะเคลือบอยู่บนผิวและไม่เหมาะกับผิวมันคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์