ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถาม vg pg ที่ร้าน เป็นเกรดไหนครับ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถาม vg pg ที่ร้าน เป็นเกรดไหนครับ

โพสต์โดย meearai555 » พฤหัสฯ. มิ.ย. 08, 2017 10:21 am

ไม่ทราบที่ร้าน มี vg usp เกรดไหมครับ พอดีสั่งซื้อไปละลืมถาม กลัวจะต้องเอามาเททิ้ง
meearai555

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม vg pg ที่ร้าน เป็นเกรดไหนครับ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ มิ.ย. 09, 2017 6:50 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนให้ข้อมูลท่านสมาชิกดังนี้คะ

ทั้ง glycerin และ Propylene Glycol ส่วนใหญ่ในท้องตลาด เป็นเกรด USP ออกจากโรงงาน ทั้งนั้นคะ
แต่ความหมายของ USP ออกจากโรงงาน คือ โรงงานผลิต ทำการผลิตภายใต้มาตรฐาน USP และบรรจุภายใต้มาตรฐานดังกล่าว ซึ่งโดยปกติ ขนาดบรรจุจะเป็นถัง 200กิโลกรัม คะ

แต่หากเมื่อนำมาแบ่งบรรจุ เป็นขนาดเล็กกว่า 200กิโลกรัม กรณีเดียวที่ยังสามารถอ้างอิงว่า ส่วนผสมเป็นเกรด USP คือ ต้องแบ่งบรรจุภายใต้ facility ที่เป็น USP Certified คะ หากแบ่งบรรจุภายใต้ สถานที่ ที่ไม่ได้ USP Certified ก็จะไม่สามารถอ้างได้ว่ายังเป็นเกรด USP ดังเช่นที่ออกจากโรงงานคะ

สินค้าของทางบริษัท เป็นกรณีดังกล่าวตามที่เรียนแจ้งคะ USP จากโรงงาน หากท่านสมาชิกต้องการ grade USP จะต้องสั่งเป็นขนาด 200ลิตร คะ แต่หากสั่งขนาดต่ำกว่า 200ลิตร จะสามารถถือได้เพียงเป็นเกรด cosmetic คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม