ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถามการผสมน้ำหอมฟีโรโมน

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถามการผสมน้ำหอมฟีโรโมน

โพสต์โดย mos_master » จันทร์ พ.ค. 29, 2017 10:26 pm

ตัวอย่างองค์ประกอบสูตร (ฉีดพ่น 2ครั้ง ได้ 50mcg):
เบสน้ำหอมใดๆ 90%
0.25% 7-Keto DHEA Acetate 10%
(กรุณาพิจารณาใช้ Last Fix ช่วยในการตรึงฟีโรโมน ให้สามารถออกฤทธิ์ได้อย่างน้อย 2ชม. หลังฉีดบนผิว)

สมุติผสมน้ำหอมโดยใช้ Last Fix ด้วย โดยใช้ปริมาณ ไม่เกิน 20 % ใช่ไหมครับ ดังนั้น สูตรน่าจะเป็นแบบนี้

เบสน้ำหอมใดๆ 70% + Last Fix 20 % ผสมสองตัวนี้ก่อนแล้วเติม ฟีโรโมนทีหลัง ใช่ไหมครับ
แล้วกลิ่นที่ออกมาจะเป็นยังไงครับ
แล้วเราควรเติมกลิ่นอื่นๆในน้ำหอมฟีโรโมนไหมครับ หรือใช้เฉพาะแบบนี้ อันไหนจะได้ผลดีกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ
mos_master

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการผสมน้ำหอมฟีโรโมน

โพสต์โดย staff » อังคาร พ.ค. 30, 2017 2:46 pm

สวัสดีคะ

เบสน้ำหอมใดๆ 70% + Last Fix 20 % ผสมสองตัวนี้ก่อนแล้วเติม ฟีโรโมนทีหลัง ใช่ไหมครับ

ถูกต้องคะ
แล้วกลิ่นที่ออกมาจะเป็นยังไงครับ

ทั้ง Last Fix และ 7-Keto DHEA Acetate มีกลิ่นที่อ่อนมากคะ กลิ่นจะยังคงเหมือนกับน้ำหอมตามเดิมคะ

แล้วเราควรเติมกลิ่นอื่นๆในน้ำหอมฟีโรโมนไหมครับ หรือใช้เฉพาะแบบนี้ อันไหนจะได้ผลดีกว่ากันครับ

ขออภัยคะ ทีมงานไม่เข้าใจความหมายที่ท่านสมาชิกสอบถามคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย mos_master » อังคาร พ.ค. 30, 2017 4:27 pm

ขอโทษครับที่ถามงงๆ

อยากทราบว่าการผสมฟีโรโมนกับน้ำหอมจะทำให้ประสิทธืภาพของฟีโรโมนลดลงหรือไม่ครับ
mos_master

โพสต์โดย staff » อังคาร พ.ค. 30, 2017 5:36 pm

สวัสดีคะ

ขึ้นอยู่กับ น้ำหอมที่ท่านสมาชิกผสมร่วมกับฟีโรโมน คะ

หากน้ำหอมนั้นยังไม่มีฟีโรโมน ผสมอยู่ การเติมฟีโรโมนเข้าไป จะช่วยให้น้ำหอมมีความดึงดูดในด้านต่างๆยิ่งขึ้น

แต่หากน้ำหอมนั้นมีฟีโรโมนผสมอยู่แล้ว อาจจะมีปัญหาการใช้ฟีโรโมนที่มากเกินไป ทำให้เกิดผลที่ไม่ต้องการ รายละเอียดผลที่ไม่ต้องการ สามารถตรวจสอบได้จากฟีโรโมนชนิดต่างๆ จากหน้าเวปคะ

ปัจจุบันมีน้ำหอมหลากหลายแบรนด์ เช่น Britney , Victoria Secret บางกลิ่น ที่มีการเติมฟีโรโมนอยู่แล้วคะ
staff

โพสต์โดย mos_master » พฤหัสฯ. มิ.ย. 01, 2017 9:28 am

สามารถนำน้ำหอมที่ทางร้านจำหน่ายไปผสมฟีโรโมนได้เลยใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ
mos_master

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มิ.ย. 01, 2017 8:48 pm

สวัสดีคะ

สามารถทำได้เฉพาะบางรายการที่ยังไม่มีฟีโรโมน ผสมอยู่คะ ทีมงานรบกวนท่านสมาชิกแจ้งน้ำหอมที่ต้องการนำไปผสมฟีโรโมนเพิ่ม ทีมงานจะตรวจสอบเป็นรายการให้คะ
staff

โพสต์โดย mos_master » พุธ มิ.ย. 07, 2017 9:05 am

กลิ่นตามนี้นะครับ

COCO Mademoiselle (compare to Chanel)

Allure Homme Sport Cologne (compare to Chanel)

Mint & Easy (Dior)

Envy Me (compare to Gucci)

Dealmaker

Friendly Boys
mos_master

โพสต์โดย staff » พุธ มิ.ย. 07, 2017 9:41 am

สวัสดีคะ

Envy Me (compare to Gucci)
COCO Mademoiselle (compare to Chanel)

2 รายการนี้ ทีมงานคาดว่าจะมีฟีโรโมน ผสมอยู่ จากการดมกลิ่นคะ ทีมงานไม่มีข้อมูลชัดเจนเนื่องจากทางผู้ผลิตไม่ได้เปิดเผยองค์ประกอบของน้ำหอมคะ

รายการอื่นๆไม่มีฟีโรโมนคะ
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม