วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

การใช้DLimoneneกับLinalool

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

การใช้DLimoneneกับLinalool

โพสต์โดย ammez.info » ศุกร์ พ.ค. 26, 2017 10:16 am

สวัสดีครับ
เราอยากทราบว่าเครื่องสำอางค์บางตัวที่ใส่Fragranceกลิ่นแนวๆCitrusไปแล้ว แต่ยังใส่สารให้กลิ่นเปรี้ยวพวกDlimoneneกับLinaloolเพิ่มเข้าไปอีกเพื่อวัตถุประสงค์อะไรเหรอครับ
ขอบคุณครับ
ammez.info

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การใช้DLimoneneกับLinalool

โพสต์โดย staff » อังคาร พ.ค. 30, 2017 10:04 pm

สวัสดีคะ

limonene และ Linalool เป็นส่วนหนึ่งของ น้ำหอม ที่เจ้าของสูตร ใช้คะ แต่ เนื่องจากปัจจุบัน ทาง FDA ของหลากประเทศ มีข้อกำหนด ให้เปิดเผย หากใช้ limonene หรือ Linalool ในสูตร ผู้ผลิตจึงต้องนำองค์ประกอบของน้ำหอมที่ใช้ ที่ถูกบังคับให้มาเปิดเผย นำมาเปิดเผยบนฉลากคะ

ทีมงานไม่แน่ใจว่าคำอธิบายด้านบน ให้ความกระจ่างกับท่านสมาชิกแค่ไหน ขออนุญาติยกตัวอย่างคะ

น้ำหอมกลิ่น citrus ที่ผู้ผลิตนี้ใช้ในสูตร ประกอบด้วย

Citral 30%
Lime Oxide 30%
limonene 20%
Linalool 20%

เมื่อใช้ในสูตรเครื่องสำอางใดๆ และนำไปขึ้นทะเบียน อ.ย. ในประเทศต่างๆ บางประเทศ ที่กำหนดให้ต้องเปิดเผยการใช้ limonene และ Linalool

ฉลากที่ผู้ผลิตจะแสดง ก็จะกลายเป็น

Fragrance , limonene , Linalool คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์