วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

อยากได้คำแนะนำการขึ้นสูตรทำแป้งน้ำแก้สิวค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

อยากได้คำแนะนำการขึ้นสูตรทำแป้งน้ำแก้สิวค่ะ

โพสต์โดย sukanda2408 » อังคาร พ.ค. 02, 2017 4:55 pm

กำลังจำทแป้งน้ำแก้สิว มีแนะนำส่วนประกอบบ้างมั้ยค่ะ
sukanda2408

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากได้คำแนะนำการขึ้นสูตรทำแป้งน้ำแก้สิวค่ะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. พ.ค. 04, 2017 4:36 pm

สวัสดีคะ

ท่านสมาชิกสามารถเลือกส่วนผสมต่างๆในหมวด รักษาสิว เพื่อใช้ในสูตรคะ

สำหรับแป้งที่อยู่ในสูตร หากท่านสมาชิกต้องการทำเป็นสูตรคล้ายคลึงกับของ ศิริราช จะใช้ Zinc Oxide (Micronized) คะ ซึ่ง Zinc Oxide (Micronized) จะทำหน้าที่ช่วยฆ่าเชื้อแบคทีเรีย ที่ก่อให้เกิดการอักเสบของสิว ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์