วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ช่วยวิเคราะห์สูตรและความเข้ากันของส่วนผสม oil serum ค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ช่วยวิเคราะห์สูตรและความเข้ากันของส่วนผสม oil serum ค่ะ

โพสต์โดย rosier83 » จันทร์ เม.ย. 24, 2017 3:27 pm

สำหรับผิวแห้ง-ธรรมดา มีริ้วรอยแห่งวัยจากการโดนแดด สีผิวหมองคล้ำค่ะ

ส่วนผสม
Chia Seed Oil + Grape Seed Oil
LAA (Standard) 5%
Double Hyaluron Liquid 2%
Alpha Arbutin 2%
N-Acetyl Cysteine 2%
Safe B3 2%
Active Resveratrol 5%
glycerin 10%
Sugar Gel 7%
น้ำกลั่น 10%
Vit E (Tocopheryl Acetate) 0.5%
Mild Preserved Eco 0.5%

รบกวนขอรายละเอียดเพิ่มเติม ดังนี้ค่ะ
1. ขั้นตอนในการผสมค่ะ ควรผสมตัวไหนก่อน-หลัง
2. มีส่วนผสมไหนที่ไม่เข้ากันบ้างหรือไม่คะ
3. ขอคำแนะนำส่วนผสมเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพของ serum และเห็นผลชัดเจนขึ้นค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
rosier83

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยวิเคราะห์สูตรและความเข้ากันของส่วนผสม oil serum ค่ะ

โพสต์โดย staff » พุธ เม.ย. 26, 2017 9:43 pm

สวัสดีคะ

สูตรไม่สามารถผสมได้ สาเหตุดังนี้คะ

1. L-ascorbic acid ไม่สามารถอยู่ในสูตรน้ำได้โดยตรง จะมีปัญหาเรื่องความเสถียร และเสื่อมคุณภาพในเวลาอันสั้นคะ ท่านสมาชิกสามารถศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับข้อจำกัดในการใช้ L-ascorbic acid ในสูตรน้ำ ได้ในหน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์คะ

2. ส่วนผสมที่อยู่ในรูปผงและละลายในน้ำ จะต้องมีน้ำอย่างเพียงพอ ให้ละลาย แต่สูตรมีน้ำเพียง 10% ส่วนผสมที่เป็นผงต่างๆจะไม่สามารถละลายได้อย่างเพียงพอคะ

3. สูตรมีส่วนของน้ำมากเกินกว่าที่ Sugar Gel จะสามารถประสานได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์