สูตรบำรุงผม

ตัวประสานเนื้อครีมหมักผมสมุนไพรกับน้ำมันมะพร้าวจะใช้ตัวไหนดี

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ตัวประสานเนื้อครีมหมักผมสมุนไพรกับน้ำมันมะพร้าวจะใช้ตัวไหนดี

โพสต์โดย aoy.thanawadee » พฤหัสฯ. เม.ย. 20, 2017 9:46 pm

รบกวนสอบถามดังนี้ค่ะ
1.สามารถใช้ตัว Light Cream Maker เป็นตัวประสานน้ำมันมะพร้าวให้เข้ากับสมุนไพรเพื่อไม่ให้น้ำมันแยกตัวได้ใช่หรือเปล่าคะ และควรใช้ที่กี่ % ถ้าเราจะใช้น้ำมันมะพร้าวที่ 5% ค่ะ และต้องใส่ขณะที่อุ่นกี่องศาคะ

2.ควรใช้สารกันเสีย Phenoxyethanol SA ( Optiphen Plus ) ที่กี่ % คะ

3.ถ้าจะสั่งซื้อมาเทสก่อน ขนาดกี่กรัมคะ

ขอบคุณค่ะ
aoy.thanawadee

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ตัวประสานเนื้อครีมหมักผมสมุนไพรกับน้ำมันมะพร้าวจะใช้ตัวไ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ เม.ย. 21, 2017 7:56 pm

สวัสดีคะ

1.สามารถใช้ตัว Light Cream Maker เป็นตัวประสานน้ำมันมะพร้าวให้เข้ากับสมุนไพรเพื่อไม่ให้น้ำมันแยกตัวได้ใช่หรือเปล่าคะ และควรใช้ที่กี่ % ถ้าเราจะใช้น้ำมันมะพร้าวที่ 5% ค่ะ และต้องใส่ขณะที่อุ่นกี่องศาคะ

หากเป็นน้ำมันมะพร้าวชนิดธรรมดา ซึ่งมันจะก่อตัวเป็นไขเมื่ออุณหภูมิต่ำลง การใช้ Light Cream Maker อาจจะไม่สามารถประสานได้ เนื่องจากลักษณะตามธรรมชาติของน้ำมันมะพร้าว ทำให้การประสานทำได้ยากขึ้น ทีมงานเรียนแนะนำใช้ Butter Cream Maker หรือ Soft Cream Maker หรือ Milk Lotion Maker ระดับ 4% ทำหน้าที่ประสานน้ำมันมะพร้าวตั้งแต่ 5-25% คะ

วิธีการใช้ กรุณาศึกษาได้จากรายละเอียดส่วนผสมแต่ละรายการได้เลยคะ

2.ควรใช้สารกันเสีย Phenoxyethanol SA ( Optiphen Plus ) ที่กี่ % คะ

อัตราการใช้ของส่วนผสมทุกรายการ จะมีแจ้งไว้บนหน้าเวปคะ สำหรับ Phenoxyethanol SA ทีมงานคัดลอกมาจากหน้าเวปให้ดังนี้คะ

อัตราการใช้: 0.5-1.25% (ผลิตภัณฑ์รอบดวงตา ให้ใช้ไม่เกิน 0.5%, ผลิตภัณฑ์ภาชนะปิดทุกรูปแบบ 1.0% และ ผลิตภัณฑ์ภาชนะเปิด เช่นครีมกระปุก 1.25%)

3.ถ้าจะสั่งซื้อมาเทสก่อน ขนาดกี่กรัมคะ

สินค้ามีจำหน่ายตามขนาดที่ให้เลือกได้บนหน้าเวปคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม