วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

ช่วยวิเคราะห์สูตร โลชั่นผสมครีมกันแดดค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

ช่วยวิเคราะห์สูตร โลชั่นผสมครีมกันแดดค่ะ

โพสต์โดย fangthawanrat1 » พุธ มี.ค. 29, 2017 2:06 pm

Zinc Oxide 200 nm easydisperse25%
Cyclomethicone25%
Beeswax
Water25%
vitaminB35%
Gluco Bright4%
VitaminB53%
Sodium Lactate3%
MOIST248%
Avocado Oil
Tween20
Triethanolamineจำเป็นต้องใช้เพือปรับค่าph มั้ยคะ
nature preserve1.25%
dehydropepiandrosterone sulfate(dheas)0.5%
ผสมรวมกันแล้วเนื้อจะเหนอะหนะมั้ยคะ
fangthawanrat1

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยวิเคราะห์สูตร โลชั่นผสมครีมกันแดดค่ะ

โพสต์โดย fangthawanrat1 » พฤหัสฯ. มี.ค. 30, 2017 8:11 pm

รอคำตอบค่ะ อยากสั่งซื้อแล้ว

Re: ช่วยวิเคราะห์สูตร โลชั่นผสมครีมกันแดดค่ะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มี.ค. 30, 2017 10:44 pm

สวัสดีคะ

สูตรไม่สามารถผสมได้คะ

สำหรับสูตรครีมหรือโลชั่น กันแดด ขอความกรุณาท่านสมาชิก ศึกษาตัวอย่างสูตร

จากหน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์ Titanium Dioxide 15nm Liquid ในกรณีที่ต้องการผสมกันแดดชนิด physical sunscreen

หรือ

จากหน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์ SPF Protect Ultra II ในกรณีที่ต้องการผสมกันแดดชนิด chemical sunscreen
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย fangthawanrat1 » ศุกร์ มี.ค. 31, 2017 12:52 am

รบกวนปรับสูตรให้ได้ไหมคะ อยากได้ผลลัพธ์
ผิวขาว ลดจุดด่างดำ ลดรอยแผลเป็น รอยแตกลาย ลดการแพ้ระคายเคืองค่ะ ผสมกันแดดค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

โพสต์โดย fangthawanrat1 » ศุกร์ มี.ค. 31, 2017 12:54 am

fangthawanrat1 เขียน:รบกวนปรับสูตรให้ได้ไหมคะ อยากได้ผลลัพธ์
ผิวขาว ลดจุดด่างดำ ลดรอยแผลเป็น รอยแตกลาย ลดการแพ้ระคายเคืองค่ะ ผสมกันแดดค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
เพิ่มความชุ่มชื้นมสกหน่อยค่ะ ผิวการจะแห้งมากค่ะ

โพสต์โดย staff » จันทร์ เม.ย. 03, 2017 7:02 pm

สวัสดีคะ

ลักษณะสูตรโลชั่นกันแดด ทีมงานเรียนแนะนำ ผสมสูตรที่บางเบาและเหมาะกับการใช้ระหว่างวันให้มากที่สุด การเพิ่มเติมส่วนผสมบำรุงผิวใดๆ เป็นเรื่องที่ควรหลีกเลี่ยง [หรือหากมีความจำเป็นต้องการผสมส่วนผสมบำรุงผิวใดๆในสูตร ก็ควรใช้เพียงปริมาณเล็กน้อย] เนื่องจาก ความสำคัญของโลชั่นกันแดด คือประสิทธิภาพการกันแดด ที่ดีที่สุด โดยยังคงความน่าใช้ บางเบา ไม่เหนอะหนะ เหมาะกับการใช้ระหว่างวันคะ ระหว่างวัน หากผิวต้องสัมผัสกับแดด การกันแดดอย่างเต็มประสิทธิภาพ มีความสำคัญ และปกป้องริ้วรอยของผิว ได้มากกว่าการบำรุงผิวด้วยส่วนผสมใดๆคะ

หากท่านสมาชิกประสงค์จะบำรุงผิว ควรผสม night cream ใช้เวลากลางคืน จะให้ประโยชน์ได้มากกว่ามากคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย fangthawanrat1 » จันทร์ เม.ย. 03, 2017 7:34 pm

ขอบคุณค่ะ

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์