สูตรบำรุงผม

สอบถามสูตร vitc ค่ะ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สอบถามสูตร vitc ค่ะ

โพสต์โดย treepetchkulgle » จันทร์ มี.ค. 27, 2017 5:29 pm

ถ้ามีสูตรของผลิตภัณฑ์ ตามนี้
Complex gel( Propylene Glycol,Dimethylsilanol Hyaluronate,Hydrolyze Wheat Protein ,BHT)
Wild Yam Root Extract in Butlylene Glycol and Water)
ผสมกับผง ascorbic acid แยกขวด

ส่วนผสมที่ได้มาแค่นี้จิงๆค่ะ ไม่รู้ว่าครบไหมด้วย แต่คือถ้าอยากได้ประมาณนี้ ใช้สูตรนี้ได้ไหมคะ

ใช้ Wild Yam Root 3% ผสมกับ Butylene Glycol 10% แล้วค่อยนำส่วนผสมใส่ใน Aloe Gel (Lite)ที่เป็นbase
แล้วค่อยผสมกับ L-ascorbic acid

ในที่นี้ถ้าใช้ภายใน30-60วันเก็บในตู้เย็น ไม่ใส่สารกันเสียได้ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ
treepetchkulgle

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตร vitc ค่ะ

โพสต์โดย staff » อังคาร มี.ค. 28, 2017 9:33 pm

สวัสดีคะ

เรียนสอบถาม วัตถุประสงค์ ของสูตรคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย treepetchkulgle » พุธ มี.ค. 29, 2017 12:28 pm

เป็นคนผิวแพ้ง่าย ผิวผสม อยากรักษาจุดด่างดำ รอยสิว ค่ะ
treepetchkulgle

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มี.ค. 30, 2017 10:50 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแนะนำท่านสมาชิกดังนี้คะ

1. ศึกษาพื้นฐานการผสมสูตรครีม หรือ เจล จาก มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่

2. เลือกส่วนผสมกลุ่ม whitening ในสูตร ครีมหรือเจล ที่ผสมขึ้น โดยหากต้องการเน้นลดจุดด่างดำ ลดรอยสิว สามารถเลือกใช้ส่วนผสม whitening หลากหลายชนิด ในสูตร ได้คะ
staff

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม