วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

รบกวนช่วยวิเคราะห์สูตรหน่อยครับ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

รบกวนช่วยวิเคราะห์สูตรหน่อยครับ

โพสต์โดย bs_wan » อาทิตย์ มี.ค. 26, 2017 9:28 pm

ต้องการทำเซรั่ม
Cyclomethicone 20%
Silicone Gel 5%
Warp Cream Maker4%
Water 59.5%
B3 4%
สารสกัดธรรมชาติ
สารสกัดมะขามป้อม3%
สารสกัดใบบัวบก 1%
สารสกัดมังคุด1%
สเต็มเซลแอปเปิ้ล2.5%
รบกวนช่วยวิเคราะห์ให้ที่ครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
bs_wan

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนช่วยวิเคราะห์สูตรหน่อยครับ

โพสต์โดย staff » จันทร์ มี.ค. 27, 2017 3:27 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนสอบถาม ลักษณะผิว ปัญหาผิว ของผู้ใช้ และความคาดหวัง จากสูตร คะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนช่วยวิเคราะห์สูตรหน่อยครับ

โพสต์โดย bs_wan » จันทร์ มี.ค. 27, 2017 9:18 pm

ลักษณะผิวไม่แห้ง ไม่มัน กลางๆครับ ปัญหามีสิว หน้าคล้ำ ความคาดหวัง ให้สิวหายหน้ากระจ่างใส(ขาว) ครับ ขอบคุณครับ
bs_wan

โพสต์โดย staff » อังคาร มี.ค. 28, 2017 10:01 pm

สวัสดีคะ

เรียนสอบถามเพิ่มเติมคะ

สิวที่ท่านสมาชิกกล่าวถึง คือสิวอุดตัน ถูกต้องหรือเปล่าคะ ปริมาณมากน้อยแค่ไหนคะ กะประมาณเป็นจำนวนเม็ด หรือหากเป็นสิวลักษณะอื่น รบกวนแจ้งคะ และปัจจุบันมีการใช้ยาใดๆ หรือผลิตภัณฑ์ใดๆในการแก้ปัญหาสิวนี้หรือไม่คะ

ขอบคุณคะ
staff

โพสต์โดย bs_wan » พุธ มี.ค. 29, 2017 7:16 pm

สิวอุดตันครับ ประมาณสิบกว่าเม็ด เม็ดนี้หายเม็ดใหม่ขึ้นมาตลอด ไม่หายขาด ปัจจุบันไม่ได้ใช้ยาอะไรครับ ใช้ล้างหน้าด้วยโฟมธรรมดา
bs_wan

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. มี.ค. 30, 2017 10:34 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานสรุปจุดประสงค์ของสูตร คือ เน้นลดสิวอุดตัน และให้หน้ากระจ่างใส นะคะ

เรียนแนะนำดังนี้คะ

1. BHA Gel

Salicylic Acid EZ 10% [ละลายสิวอุดตัน]
Pro Polymer 1% [สร้างเนื้อเจล]
Mild Preserved Eco 1% [สารกันเสีย]
น้ำ ส่วนที่เหลือ

สูตรจะเป็นเจล ทำหน้าที่ละลายสิวอุดตัน กรุณาทา วันละ 1-2ครั้ง ทาทิ้งไว้ 15-30นาทีแล้วล้างออก โดยให้ปรับอัตราการใช้ ตามการตอบสนองของสิวอุดตัน หากพบว่าสิวอุดตันลดลงแล้ว ก็ให้ลดการใช้ลงตาม เนื่องจากสูตรสามารถระคายเคืองผิวได้ หากใช้ในปริมาณมาก และต่อเนื่อง หรือทาทิ้งไว้เป็นเวลานานโดยไม่ล้างออก

2. สูตร whitening

ท่านสมาชิกสามารถเลือกส่วนผสมกลุ่ม whitening โดยผสมในรูปแบบเจลหรือครีม ตามที่ต้องการ สำหรับพื้นฐานการผสมสูตรครีมหรือเจล กรุณาศึกษาที่ มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ โดยสำหรับสูตรนี้ กรุณาเลือกส่วนผสมบำรุงผิว ลดการระคายเคือง ให้ความชุ่มชื้น ร่วมด้วยในสูตร เพื่อลดอาการระคายเคือง ที่เกิดจากการใช้ BHA Gel ข้างบนคะ ตัวอย่างส่วนผสมในกลุ่มนี้เช่น Vitamin B5 , Licorice Extract
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์