สูตรบำรุงผม

ขอคำแนะนำสารทำให้เกิดฟองในแชมพูสระผมค่ะ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

Re: ขอคำแนะนำสารทำให้เกิดฟองในแชมพูสระผมค่ะ

โพสต์โดย nutpaveec » อาทิตย์ ต.ค. 22, 2017 11:24 am

รบกวนสอบถามด้วยค่ะ ต้องการทำแชมพู สำหรับ ผู้ที่แพ้ SLS ค่ะ (ผู้ใหญ่)
หากต้องการใช้ สารชำระล้าง Mild-Wash ที่ 15 % และ Coco-Foam 5 % สูตรนี้จะมีประสิทธิภาพในการทำความสะอาดได้เพียงพอหรือปล่าวคะ
nutpaveec

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำสารทำให้เกิดฟองในแชมพูสระผมค่ะ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ต.ค. 23, 2017 11:45 pm

สวัสดีคะ

สารชะล้าง ทั้ง 2 รายการ ที่ท่านสมาชิกสอบถาม เป็นสารชะล้าง กลุ่มที่ไม่สามารถทำความสะอาดได้มาก แต่ให้ฟองมาก และความอ่อนโยนสูงคะ

สำหรับคำถามถึง ความเพียงพอ สำหรับการใช้ทำความสะอาด สำหรับกลุ่มผู้ใช้ของท่านสมาชิก ทีมงานเองไม่สามารถตอบได้ชัดเจน ว่าจะเพียงพอหรือไม่ เนื่องจากไม่ทราบถึงระดับความสะอาด/ความมัน ของผิวของผู้ใช้ของท่านสมาชิกคะ

ทีมงานเพียงสามารถให้เป็น guideline ได้ว่า หากไม่เพียงพอ โดยรู้สึกว่ายังขาดความสะอาดไปมาก ท่านสมาชิกสามารถเลือกเติม สารชะล้าง กลุ่มที่ให้ความสะอาดสูง เช่น Clarify-Wash™ เริ่มต้นที่ 5% ได้คะ

ในกรณีที่ท่านสมาชิกรู้สึกว่าให้ความสะอาดได้มากเกินไป [สัญญาน: ผิวตึง , รู้สึกฝืดบนผิว หลังล้างตัว] ให้ลดอัตราการใช้ Mild-Wash ลงคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม