สูตรบำรุงผม

การทำแชมพู ครีมนวด ใช้เอง

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

Re: การทำแชมพู ครีมนวด ใช้เอง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ มี.ค. 17, 2017 6:06 pm

สวัสดีคะ

ลักษณะสูตรครีมนวด จะต้องมีเนื้อครีมที่ข้นเพียงพอ แม้ว่า BTAC จะทำให้เกิดเนื้อครีมได้ แต่การใช้ 1% จะไม่เพียงพอให้เกิดเนื้อครีมที่มีความข้นระดับที่เหมาะสมได้คะ

ทีมงานเรียนแนะนำ BTAC 3-5% ใช้ร่วมกับ Cetearyl Alcohol 5% ด้วยคะ เพื่อให้ได้เนื้อครีมที่มีเนื้อข้นเพียงพอ

สูตรจะต้องใช้ความร้อน ประมาณ 70-80องศา ละลาย BTAC และ Cetearyl Alcohol ในน้ำนะคะ

สูตรไม่จำเป็นต้องใช้ CTAC แล้วคะ เนื่องจากการทำงานซ้ำซ้อนกับ BTAC คะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

Re: การทำแชมพู ครีมนวด ใช้เอง

โพสต์โดย oong12 » อาทิตย์ มี.ค. 19, 2017 2:43 pm

ขอบคุณมากค่ะ :D
oong12

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม