วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

สูตรป้องกันผมร่วง

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

สูตรป้องกันผมร่วง

โพสต์โดย arayahotmail » จันทร์ มี.ค. 06, 2017 12:37 pm

สวัสดีค่ะ
รบกวนแนะนำสูตรบำรุงผม ป้องกันผมร่วงด้วยค่ะ ตอนนี้ผมร่วงหนักมาก
ผมบางลงมากค่ะ
Biotin 1%
Vitamin B3 3%
1,2-Hexanediol 3%
SlimCoffee 3%
Panthenol Extralite 1%
Rhamnose 1%
Butylene Glycol 3%
Water

ถ้าต้องการเข้มข้นควรเพิ่มปริมาณสารตัวไหนเพิ่มดีค่ะ เพื่อเห็นผลไว
ขอบคุณค่ะ
อารยา
arayahotmail

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรป้องกันผมร่วง

โพสต์โดย staff » อังคาร มี.ค. 07, 2017 1:14 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนสอบถามสภาพหนังศรีษะคะ แห้ง-มัน-ธรรมดา และ ลักษณะผลิตภัณฑ์ที่ต้องการคะ สเปรย์ หรือ อยู่ในรูปอื่นๆ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย arayahotmail » พุธ มี.ค. 08, 2017 1:25 pm

สวัสดีค่ะ
สภาพหนังศรีษะปกติค่ะ ไม่มัน ต้องการเป็นเซรั่มบำรุงค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
arayahotmail

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง

โพสต์โดย staff » พุธ มี.ค. 08, 2017 10:04 pm

สวัสดีคะ

เรียนแนะนำดังนี้คะ

1. หากผมธรรมดา ปรับลด Panthenol Extralite เหลือ 0.1-0.2% คะ หากผมแห้ง ใช้ที่ 0.4-0.5% คะ การใช้ในระดับที่มากกว่านี้ อาจเกิดความเหนอะหนะบนเส้นผมคะ

2. ทีมงานไม่แน่ใจสาเหตุที่ท่านสมาชิกเลือกใช้ Rhamnose ในสูตรคะ ทีมงานมีความเห็นว่าไม่มีความจำเป็นต้องใช้ในสูตรนี้คะ ยกเว้นท่านสมาชิกมีปัญหาหนังศรีษะมีกลิ่น ซึ่ง Rhamnose จะสามารถช่วยลดปัญหาได้คะ

3. ทีมงานเรียนแนะนำพิจารณาใช้ Ethyl Alcohol 5-10% ในสูตร เพื่อช่วยให้สูตรสามารถแห้งได้เร็วขึ้น และไม่รู้สึกเหนอะหนะอยู่บนหนังศรีษะคะ

ขอบคุณคะ
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์