สูตรแต่งหน้า

สอนผสมสีลิปสติกแบบจิ้มจุ่มให้เป็นสีเมทัลลิคหน่อยค่ะ

สูตรการปรุงเมคอัพ สำหรับแต่งหน้า เช่น foundation powder, lip stick, mineral makeup

สอนผสมสีลิปสติกแบบจิ้มจุ่มให้เป็นสีเมทัลลิคหน่อยค่ะ

โพสต์โดย bebyyybeauty1111 » เสาร์ มี.ค. 04, 2017 12:22 am

จะลองทำลิปสติกค่ะแต่ชอบสีเมทัลลิคพอดีเป็นมือใหม่เลยไม่รู้ว่าผสมสีอะไบ้างให้เป็นเมทัลลิครบกวนขอเบอร์สีและลิ้งค์เลย
นะคะ
bebyyybeauty1111

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอนผสมสีลิปสติกแบบจิ้มจุ่มให้เป็นสีเมทัลลิคหน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ มี.ค. 17, 2017 6:15 pm

สวัสดีคะ

เรียนแนะนำท่านสมาชิก ศึกษาตัวอย่างสูตรลิป จากตัวอย่างสูตรในหน้าผลิตภัณฑ์ Oil Film (Long-Wear) คะ

สำหรับการทำให้เกิดความ metallic กรุณาใส่ผงสี Mica ขนาด B ถึง C โดยเลือกตามโทนสีทีต้องการคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอนผสมสีลิปสติกแบบจิ้มจุ่มให้เป็นสีเมทัลลิคหน่อยค่ะ

โพสต์โดย kyuriherbshop » จันทร์ มี.ค. 27, 2017 6:49 am

จะทำลิป แนะนำหน่อยคะตัวไหนติดทนและดีอยากลองทำเอง. จะได้สั่งสารตั้งต้นถุกหรือมีชุดทดลองจำหน่ายไหมคะ
kyuriherbshop

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง สูตรแต่งหน้า