ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

รบกวนแนะนำหลักการผสมฟรีโรโมนกับน้ำหอมที่ใช้อยู่ให้หน่อยครับ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

รบกวนแนะนำหลักการผสมฟรีโรโมนกับน้ำหอมที่ใช้อยู่ให้หน่อยครับ

โพสต์โดย adtrues1 » อาทิตย์ ก.พ. 26, 2017 2:32 pm

สนใจผสมฟรีโรโมนกับน้ำหอมที่ใช้อยู่ประจำวันแต่ อ่านคำแนะนำแล้วยังงง ๆ อยู่ พอจะอธิบายหลักการง่าย ๆ ในการผสมให้ทราบหน่อยได้ไหมครับ
adtrues1

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนแนะนำหลักการผสมฟรีโรโมนกับน้ำหอมที่ใช้อยู่ให้หน่อยค

โพสต์โดย adtrues1 » อาทิตย์ ก.พ. 26, 2017 9:22 pm

ถ้าผมมีน้ำหอมที่ใช้อยู่แล้ว และต้องการผสมฟรีโรโมนลงไป ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ต้องคำนวนสัดส่วนอย่างไร ซ้อมาแล้วผสมลงไปในน้ำหอมที่ใช้ได้เลยไหม แล้วถ้าจะใส่ Last Fix ต้องเอามาละลายใน แอลกอฮอร์ก่อนค่อยเติมลงในน้ำหอมถูกไหม แสดงว่าเมื่อผสมเสร็จแล้วนำหอมที่ได้จะมีสัดส่วนแอลกอฮอร์เพิ่มขึ้น ( จากที่ในตัวน้ำหอมมีอยู่แล้ว )ใช่หรือเปล่าครับตรงนี้ยังงง ๆ อยู่ครับ
adtrues1

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: รบกวนแนะนำหลักการผสมฟรีโรโมนกับน้ำหอมที่ใช้อยู่ให้หน่อยค

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.พ. 28, 2017 5:22 pm

สวัสดีคะ

ท่านสมาชิกสามารถเติม ฟีโรโมน ลงในน้ำหอม ที่มีอยู่ ได้โดยตรงคะ

แต่หากต้องการเติม Last Fix เพื่อช่วยตรึงกลิ่นด้วย กรุณาผสม ฟีโรโมน กับน้ำหอม ที่มีอยู่ จนเข้ากันดีก่อน จากนั้นจึงนำน้ำหอมที่มีฟีโรโมนแล้ว มาปั่นรวมกับ Last Fix ซึ่งอาจจะใช้เวลาปั่นนานพอสมควร อย่างน้อย 15นาที หรือจนกว่าตะกอนของ Last Fix ละลายได้จนหมด ทั้งนี้ น้ำหอมที่ท่านสมาชิกใช้ จะต้องอยู่ในเบสแอลกอฮอลล์ [โดยทั่วไป น้ำหอมฉีดพ่นกาย จะอยู่ในเบสแอลกอฮอลล์ ยกเว้นน้ำหอมดังกล่าวซื้อมาจากบางประเทศ โดยเฉพาะกลุ่มประเทศมุสลิม ซึ่งจะไม่สามารถใช้แอลกอฮอลล์ได้ ก็จะมีการใช้เบสน้ำมันชนิดอื่นๆ ซึ่งจะไม่สามารถใส่ Last Fix ได้]

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม