ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สั่ง Lime Oil ไป แต่สินค้าหมด มีกลิ่นมะนาวตัวไหนแนะนำมั้ยคะ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สั่ง Lime Oil ไป แต่สินค้าหมด มีกลิ่นมะนาวตัวไหนแนะนำมั้ยคะ

โพสต์โดย gwenjung » เสาร์ ก.พ. 25, 2017 4:48 pm

พอดีซื้อกลิ่น Vanilla จะมาทำสบู่กลิ่น Lime-Vanilla แต่รู้สึกน้ำมันหอมระเหยกลิ่น Lime จะหมด ไม่ทราบว่ามีกลิ่น Lime ตัวอื่นแนะนำมั้ยคะ
ไปดูตรงหมวด ส่วนประกอบ >> Citrus คือมันเยอะมาก ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
gwenjung

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สั่ง Lime Oil ไป แต่สินค้าหมด มีกลิ่นมะนาวตัวไหนแนะนำมั้

โพสต์โดย gwenjung » เสาร์ ก.พ. 25, 2017 11:03 pm

รบกวนถามเพิ่มอีกข้อด้วยค่ะ

- อย่างน้ำหอมหมวด แบรนด์ นี่ มันเป็นน้ำมันหรือน้ำคะ พอดีจะใส่ในออยทาตัว กลัวจะแยกชั้น ปกติเคยใช้แต่ essencial oil อยากลองเปลี่ยนมาใช้กลิ่นแบบน้ำหอมมั่งอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
gwenjung

Re: สั่ง Lime Oil ไป แต่สินค้าหมด มีกลิ่นมะนาวตัวไหนแนะนำมั้

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.พ. 27, 2017 9:01 pm

สวัสดีคะ

gwenjung เขียน:พอดีซื้อกลิ่น Vanilla จะมาทำสบู่กลิ่น Lime-Vanilla แต่รู้สึกน้ำมันหอมระเหยกลิ่น Lime จะหมด ไม่ทราบว่ามีกลิ่น Lime ตัวอื่นแนะนำมั้ยคะ
ไปดูตรงหมวด ส่วนประกอบ >> Citrus คือมันเยอะมาก ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

หากต้องการใช้เพียงรายการเดียว เพื่อให้ได้กลิ่นเปรี้ยวที่สมบูรณ์ จะไม่มีอะไรเหมาะสมไปกว่า Lime Oil คะ สินค้าจะเข้ามาภายในปลายสัปดาห์นี้คะ

หากท่านสมาชิกไม่สามารถรอได้ เรียนแนะนำ ทางเลือกอื่นๆดังนี้คะ

1. Orange Oil โดยจะมีความเปรี้ยวน้อยกว่า Lime Oil ซึ่ง Orange Oil จะให้ความเปรี้ยวอมหวาน

2. หากเลือกใช้ ส่วนผสมในหมวด ส่วนประกอบน้ำหอม ในหมวด CITRUS โดยต้องการความเปรี้ยวมากๆเหมือน Lime Oil หรือมากกว่า กรุณาพิจารณาเลือก องค์ประกอบใด ที่มี สัดส้วนของ Citrus สูงๆ ตามหน้าเวป เช่น Dodecane Nitrile [citrus = 84%] , Citral [citrus = 91%]

- อย่างน้ำหอมหมวด แบรนด์ นี่ มันเป็นน้ำมันหรือน้ำคะ พอดีจะใส่ในออยทาตัว กลัวจะแยกชั้น ปกติเคยใช้แต่ essencial oil อยากลองเปลี่ยนมาใช้กลิ่นแบบน้ำหอมมั่งอ่ะค่ะ

เป็น oil คะ ใช้งานเหมือน Essential Oil คะ สามารถเติมลงในสูตรครีม หรือสูตรใดๆที่มีสารประสานน้ำ-น้ำมัน อยู่คะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย gwenjung » จันทร์ ก.พ. 27, 2017 10:57 pm

ขอบคุณทีมงานมากนะคะ
gwenjung

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม