สูตรบำรุงผม

อยากเพิ่มส่วนผสม pomad ช่วยแนะนำหน่อย

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

อยากเพิ่มส่วนผสม pomad ช่วยแนะนำหน่อย

โพสต์โดย sila.manat » จันทร์ ก.พ. 20, 2017 7:07 pm

อยากเพิ่มส่วนผสม pomad Water based จากสูตรที่ให้ในบอร์ด ผมอยากเพื่ม
1. Zinc Pyrithione ขจัดรังแค
2. Hydro Protein บำรุงเส้นผม
อยากทราบว่าตัวไหนใช้ผสมได้แนะนำเป็นตัวไหนดีกว่ากัน หรือว่ามีตัวอื่นแนะนำก็ยินดีรับฟังครับ

ขอบคุณครับ
sila.manat

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากเพิ่มส่วนผสม pomad ช่วยแนะนำหน่อย

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.พ. 21, 2017 7:14 pm

สวัสดีคะ

Zinc Pyrithione หรือส่วนผสมกำจัดรังแคใดๆ จะไม่เหมาะกับการใช้ในสูตร โปเมด สาเหตุเนื่องจาก ส่วนผสมที่ทำหน้าที่กำจัดรังแค จะต้องออกฤทธิ์บนหนังศรีษะ ในกรณีของสูตร โปเมด เนื้อสูตรไม่ได้สัมผัสกับหนังศรีษะ แต่สัมผัสกับเส้นผมเท่านั้น จึงจะไม่เห็นผลคะ

ส่วนผสมบำรุงเส้นผมอื่นๆ เช่น Hydro Protein ตามที่ท่านสมาชิกสอบถาม สามารถใช้ได้ตามปกติคะ เนื่องจากออกฤทธิ์บนเส้นผม

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม