วิเคราะห์เครื่องสำอางค์

วิเคราะห์สูตรและส่วนผสมค่ะ

วิเคราะห์เครื่องสำอางค์แบรนด์ดัง โดยดูจากส่วนประกอบ ว่าดีไม่ดีอย่างไร สารตัวไหนอาจทำให้แพ้ สารตัวไหนอาจทำให้ระคายเคือง ตัวไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เป็นสิว ตัวไหนมีประโยชน์ต่อผิวจริงๆ

วิเคราะห์สูตรและส่วนผสมค่ะ

โพสต์โดย tai-aus » จันทร์ ก.พ. 20, 2017 10:49 am

DI Water
Galactomyces Ferment Filtrate,
Butylene Glycol,
Aloe Barbadensis Gel
Forme Officinalis Extract (Mushroom)
Allantoin,
Trehalose,
Dipotassium Glycyrrhizate,
Sodium Hyaluronate,
Algae Extract,
Methylchloroisothiazolinone,
methylisothiazolinone,
Poly Glutamic Acid

ไม่ทราบว่าต้องผสมสัดส่วนเท่าไหร่ดีคะและขั้นตอนในการผสม

ขอบคุณค่ะ
tai-aus

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: วิเคราะห์สูตรและส่วนผสมค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ก.พ. 24, 2017 7:46 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมต่างๆที่มี link ตามชื่อ ท่านสมาชิกสามารถคลิ๊กดูข้อมูล และอัตราการใช้ในสูตร ได้เลยคะ

สำหรับรายการที่ไม่มี link ตามชื่อ คือ

Forme Officinalis Extract (Mushroom) บริษัทไม่มีจำหน่ายคะ

Algae Extract ทีมงานไม่แน่ใจ เนื่องจาก Algae มีหลากหลายสายพันธุ์มากคะ ท่านสมาชิกสามารถทดลองพิมพ์ Algae ในช่องค้นหา มุมบนขวา ในหน้าซื้อสินค้า เพื่อค้นหาส่วนผสมใดๆที่เกี่ยวข้องกับ Algae และคัดเลือกที่สนใจอีกทีคะ

Poly Glutamic Acid รายการนี้คือ Natto Gum เนื่องจากมีโครงสร้างทางเคมีเดียวกันคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: วิเคราะห์สูตรและส่วนผสมค่ะ

โพสต์โดย piyaluck4363 » ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 10:52 am

ช่วยวิเคราะสูตรเชรั่มปลูกผมให้หน่อยค่ะ
1.Melatonin Forte 1%
2.Zinc PCA 1%
3. Safe B3 2%
4 Biotin Express 1%
5. กันเสีย1%
6Ethyl Alcohol 20%
7 Flora Solve Clear 2%
8 น้ำหอม0.5%
9. สารสกัด2%
10. น้ำกลั่น 69.5%
piyaluck4363

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 10:31 pm

สวัสดีคะ

รายการข้อ 9 "สารสกัด" คืออะไรคะ

รายการอื่นๆ 1-10 ยกเว้น 9 สามารถผสมเข้ากันได้คะ แต่เนื่องจากรายการ 9 ไม่มีข้อมูล ทีมงานจึงต้องยกเว้นไว้คะ
staff

ย้อนกลับไปยัง วิเคราะห์เครื่องสำอางค์