สูตรแต่งหน้า

สอบถามเรื่องสีและสารกันเสีย ที่ใช้กับลิปกรอสค่ะ

สูตรการปรุงเมคอัพ สำหรับแต่งหน้า เช่น foundation powder, lip stick, mineral makeup

สอบถามเรื่องสีและสารกันเสีย ที่ใช้กับลิปกรอสค่ะ

โพสต์โดย sudarat_5 » ศุกร์ ก.พ. 17, 2017 3:25 pm

สวัสดีค่ะ อยากทำลิปกรอสสำหรับเด็กค่ะ รบกวนสอบถาม
1.สีที่ใช้ได้ปลอดภัยคือกลุ่มในคะ
2.ต้องใช้สารกันเสียไหมคะ แนะนำเป็นตัวไหนคะ
ขอบคุณมากค่ะ
sudarat_5

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องสีและสารกันเสีย ที่ใช้กับลิปกรอสค่ะ

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.พ. 21, 2017 6:50 pm

สวัสดีคะ

1.สีที่ใช้ได้ปลอดภัยคือกลุ่มในคะ

กรุณาเลือกตามลักษณะเบสของลิป

หากเป็นเบสน้ำ เลือกใช้ สีสำหรับเครื่องสำอาง (DYE)

หากเป็นเบสน้ำมัน เลือกใช้ pigment color

2.ต้องใช้สารกันเสียไหมคะ แนะนำเป็นตัวไหนคะ

หากมีองค์ประกอบของน้ำ ต้องใช้คะ เรียนแนะนำ Mild Preserved Eco™ คะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรแต่งหน้า