สูตรบำรุงผม

Soap oilใส่ Biotin express

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

Soap oilใส่ Biotin express

โพสต์โดย xboyspattaya » พฤหัสฯ. ก.พ. 09, 2017 12:11 am

ต้องการทำsoap oil ตามสูตร
Oil Soap 25%
Fractionated Coconut Oil 60%
Sweet Almond Oil13%
Vitamin E Acetate 1%
Biotin Express 1%
อยากทราบว่าพอจะแทรก Biotin Express สัก1 % ลงไปในสูตรได้ไหม เนื่องจากเป็นส่วนผสมที่ละลายในนำ้ แต่ Oil Soap ต้องใช้นำ้มันเปนส่วนผสมทั้งหมด╰(*´︶`*)╯♡
Léans Amitta
xboyspattaya

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Soap oilใส่ Biotin express

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.พ. 09, 2017 5:45 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแนะนำคะ

สูตรควรจะมี Oil Blender 1-3% เพื่อป้องกันการแยกชั้นคะ

Biotin Express ไม่สามารถละลายในสูตรนี้ได้ หากผสมกันจะเกิดการแยกชั้นได้คะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม