สูตรบำรุงผม

ใช้หม้อและเตาแบบไหนต้ม wax ครับ

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ใช้หม้อและเตาแบบไหนต้ม wax ครับ

โพสต์โดย urachaitpbs » พฤหัสฯ. ก.พ. 02, 2017 5:46 pm

มึแต่เตาแม่เหล็กไฟฟ้า(คุมอุณหภูมิได้) ไม่มีหม้อ Presto Pot

ใช้เตาแม่เหล็กได้มั้ยครับ แล้วจำเป็นต้องใส่น้ำในกระทะก่อนเอาภาชนะวางมั้ย
urachaitpbs

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ใช้หม้อและเตาแบบไหนต้ม wax ครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.พ. 02, 2017 6:06 pm

สวัสดีคะ

สามารถทำได้คะ จุดสำคัญอยู่ที่การคุมอุณหภูมิให้ดี เท่านั้นคะ ไม่ให้ร้อนมากจนเกินไปซึ่งส่งผลให้เกิดความเสียหายต่อส่วนผสม

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ใช้หม้อและเตาแบบไหนต้ม wax ครับ

โพสต์โดย urachaitpbs » พฤหัสฯ. ก.พ. 02, 2017 6:15 pm

staff เขียน:สวัสดีคะ

สามารถทำได้คะ จุดสำคัญอยู่ที่การคุมอุณหภูมิให้ดี เท่านั้นคะ ไม่ให้ร้อนมากจนเกินไปซึ่งส่งผลให้เกิดความเสียหายต่อส่วนผสม

ขอบคุณคะ

รบกวนถามเพิ่มเติมนะครับ เป็นส่วนที่ผมสงสัยพอดี คือ ถ้าผมกำหนดอุณหภูมิของเตาแม่เหล็กที่ 80 องศาเซลเซียส แล้วความร้อนในภาชนะที่วางไว้ในน้ำเดือดอีกทีมันจะร้อน 80 องศาเท่ากันมั้ย (งงมั้ยครับ) -_-"
urachaitpbs

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.พ. 02, 2017 6:57 pm

สวัสดีคะ

ขึ้นอยู่กับสภาพแวดล้อมหลากหลายด้านคะ เรียนแนะนำท่านสมาชิก ใช้เทอร์โมมิเตอร์ เช่นปรอท ช่วยวัดอุณหภูมิ ให้ทราบโดยคร่าวๆว่า ส่วนผสมมีอุณหภูมิช่วงใดแล้ว คะ

ขอบคุณคะ
staff

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม