ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถามน้ำหอมกับฟรีโรโมนค่ะ

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถามน้ำหอมกับฟรีโรโมนค่ะ

โพสต์โดย bow_as_mk » อังคาร ม.ค. 31, 2017 5:09 pm

สอบถามค่ะ อยากผสมน้ำหอมกลิ่น Pure Seduction (Victoria's Secret)
กับ Pheromone ตัว Dehydroepiandrosterone Sulfate (DHEAS) (0.2% in Alcohol)
ต้องผสมในอัตราส่วนยังไงเท่าไหร่คะ

ถ้าเทียบ กรัม = %
เช่น
น้ำหอมกลิ่น Pure Seduction (Victoria's Secret) 30 กรัม
Dehydroepiandrosterone Sulfate (DHEAS) 20 กรัม
FloraFix 10 กรัม
Ethyl Alcohol ที่เหลือ

ตามนี้ได้มั้ยคะ
และผสมต้องผสมยังไงคะ ใส่อะไรลงไปในไหนผสมกันก่อน

ขอบพระคุณมากค่ะ
bow_as_mk

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามน้ำหอมกับฟรีโรโมนค่ะ

โพสต์โดย bow_as_mk » อังคาร ม.ค. 31, 2017 5:48 pm

bow_as_mk เขียน:สอบถามค่ะ อยากผสมน้ำหอมกลิ่น Pure Seduction (Victoria's Secret)
กับ Pheromone ตัว Dehydroepiandrosterone Sulfate (DHEAS) (0.2% in Alcohol)
ต้องผสมในอัตราส่วนยังไงเท่าไหร่คะ

ถ้าเทียบ กรัม = %
เช่น
น้ำหอมกลิ่น Pure Seduction (Victoria's Secret) 30 กรัม
Dehydroepiandrosterone Sulfate (DHEAS) (Attraction) (0.2% in Alcohol) 30 กรัม
Last Fix™ 10 กรัม
Ethyl Alcohol ที่เหลือ

ตามนี้ได้มั้ยคะ
และผสมต้องผสมยังไงคะ ใส่อะไรลงไปในไหนผสมกันก่อน

ขอบพระคุณมากค่ะ
bow_as_mk

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: สอบถามน้ำหอมกับฟรีโรโมนค่ะ

โพสต์โดย staff » อังคาร ม.ค. 31, 2017 10:50 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานคัดลอกตัวอย่างสูตรมาจากหน้ารายละเอียดสินค้า DHEAS ให้คะ

ตัวอย่างองค์ประกอบสูตร (ฉีดพ่น 1ครั้ง ได้ 20mcg):
เบสน้ำหอมใดๆ 90%
0.20% DHEAS 10%

กรุณาแทนที่เบสน้ำมันใดๆ 90% ด้วย Ethyl Alcohol + น้ำหอม ชนิดที่ต้องการ คะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม