สูตรบำรุงผม

สอบถามเกี่ยวกับสารกันบูดโรสแมรี่

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

สอบถามเกี่ยวกับสารกันบูดโรสแมรี่

โพสต์โดย cindychu1121 » พุธ ม.ค. 25, 2017 4:31 pm

พอดีทำครีมมะกรูดไว้หมักผมทำจากเนื้ื้ื้อมะกรูดต้องการใส่สารกันบูดโรวแมรี่เพื่อ ได้ของธรรมชาติอยากทราบ
สุดส่วนในการใส่ต่อ1000ccแล้วถ้าใส่สามารถเก็บได้นานเท่าไหร่ โดนความร้อนและแสงแดดได้มั้ย/หรือมีตัวอื่นแนะนำมั้ยค่ะเพราะของมีโดนความร้อนและแสงแดดด้วย
cindychu1121

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกี่ยวกับสารกันบูดโรสแมรี่

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ม.ค. 27, 2017 7:35 pm

สวัสดีคะ

สารสกัด Rosemary ไม่ใช่ สารกันบูด คะ

สารสกัด Rosemary ทำหน้าที่เป็น antioxidant คะ

เรียนแนะนำท่านสมาชิกศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับความแตกต่าง ในการกันบูด กันเสีย กันการเสื่อมประสิทธิภาพ กันหืน ได้จากที่นี่คะ topic171.html

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม