ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

สอบถามสูตรน้าหอมฉีดตัวที่ติดทนนาน

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

สอบถามสูตรน้าหอมฉีดตัวที่ติดทนนาน

โพสต์โดย wrasbhisa.a » จันทร์ ม.ค. 16, 2017 4:59 pm

รบกวนช่วยตรวจสูตร และวิธีผสมน้ำหอมที่ใช้ฉีดตัว ต้องการที่ติดทน 8 ชม ขึ้นไปน่ะค่ะ

Love Spell 30%
Last Fix 10%
Ethyl Alcohol 60%
100%

1. ผสมหัวน้ำหอมรวมกับ EHTyl Alcohol แล้วคนให้เข้ากัน
2. นำ Last Fix™ ไปอุ่นด้วยความร้อนประมาณ 60องศา จนละลายใส โดยจะมีลักษณะเป็นของเหลวสีเหลือง ใส
3. รอให้ Last Fix™ เย็นลงบ้าง เมื่อเห็นว่าเริ่มขุ่นข้นมาเล็กน้อย ให้รีบค่อยๆเติม Last Fix™ ลงในเบสน้ำหอม ที่ผสมกับแอลกอฮอลล์ คนให้เข้ากัน

ส่วนผสมที่ผสมแล้วควรใส่ขวดประเภทไหนคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
wrasbhisa.a

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตรน้าหอมฉีดตัวที่ติดทนนาน

โพสต์โดย staff » จันทร์ ม.ค. 16, 2017 8:49 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเรียนแนะนำให้เติมน้ำหอม ลงในเบส หลังจากที่ผสม Last Fix เข้ากับ Ethyl Alcohol จนใสแล้ว และทิ้งไว้ให้เย็นขึ้นคะ

ส่วนผสมที่ผสมแล้วควรใส่ขวดประเภทไหนคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

สามารถบรรจุน้ำหอมที่ผสมเสร็จ ไว้ในขวดลักษณะใดๆ ที่สามารถปิดสนิทเพื่อป้องกันการระเหยได้คะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามสูตรน้าหอมฉีดตัวที่ติดทนนาน

โพสต์โดย wrasbhisa.a » จันทร์ ม.ค. 23, 2017 10:00 am

ลองผสมดูแล้ว หากอยู่ในห้องแอร์ จะยังได้กลิ่นอ่อนๆ เมื่อผ่านไป 8 ชม

หากต้องการให้กลิ่นติดทนขึ้น และ กลิ่น แรงขึ้น ควรเพิ่มปริมาณ Last Fix หรือ/และ หัวน้ำหอม เป็นเท่าไหร่คะ?

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ
wrasbhisa.a

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » จันทร์ ม.ค. 23, 2017 9:23 pm

สวัสดีคะ

Last Fix สามารถช่วยให้น้ำหอมติดทนนานได้มากที่สุดเท่าที่เป็นไปได้คะ หากท่านสมาชิกได้ทดลองการใช้ Last Fix แล้ว การติดทนของสูตรน้ำหอมที่ท่านสมาชิกทำ สามารถทำได้สูงสุดเพียงเท่านี้คะ

กลิ่น Love Spell ตามพื้นฐานกลิ่น ไม่ได้เป็นกลิ่นที่สามารถติดทนนานได้คะ ท่านสมาชิกสามารถหาข้อมูลเพิ่มเติมจากทาง Victoria Secret ได้คะ

ขอบคุณคะ
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม