สูตรบำรุงผม

ขอสูตรบำรุงรากผม

สูตรโคลนหมักผม ครีมนวดผม สำหรับบำรุงผมหรือหนังศรีษะ ให้ผมหนา นุ่ม แข็งแรง ของใครเด็ดเชิญทางนี้เลยคะ

ขอสูตรบำรุงรากผม

โพสต์โดย muninpitak8 » อาทิตย์ ม.ค. 08, 2017 2:37 pm

ใช้สูตรนี้ได้ไหมคะ
PE-1 Aqua 1%
Biotin Express 2%
Copper Peptide 2%
สารสกัดจากธรรมชาติต่างๆ 10%
น้ำกลั่น 85%

ใช้เป็นสเปรย์ใส่หนังศรีษะ ได้ไหมคะ รบกวนวิเคราะห์ให้หน่อยค่ะ
muninpitak8

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสูตรบำรุงรากผม

โพสต์โดย staff » พุธ ม.ค. 11, 2017 10:44 pm

สวัสดีคะ

รบกวนท่านสมาชิกกรุณาแจ้งองค์ประกอบโดยละเอียด ในส่วนสารสกัดธรรมชาติ ทีมงานจึงสามารถให้ความเห็นของสูตรได้คะ

เบื้องต้น สูตรจะไม่สามารถเข้ากันได้ เนื่องจาก PE-1 Aqua มีลักษณะเป็นน้ำมัน จะไม่สามารถเข้ากับน้ำของสูตรได้เนื่องจากไม่มีสารประสาน น้ำ-น้ำมัน คะ กรุณาศึกษาข้อมูล Flora Solve หรือ Flora Solve Clear เพื่อใช้ในการประสานคะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง สูตรบำรุงผม