ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

กลิ่นธรรมชาติVanilla oil

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

กลิ่นธรรมชาติVanilla oil

โพสต์โดย mrbeduarte » เสาร์ ม.ค. 07, 2017 8:48 am

สอบถามถึง Vanilla oil
ถือว่าเป็นPure Essential OilหรือVanilla Extract

สินค้าตัวExtra grade จะมีอะไรเพิ่มขึ้นครับ

INCI name : จะเป็น Vanilla Planifolia Fruit (or) Vanilla Tahitensis Fruit
หรือ Fragrance ครับ
ถามเยอะนิดนึงนะครับ
พอดีเรายังไม่ค่อยมีความรู้เรืองการใช้ครับ
ขอบพระคุณครับ
mrbeduarte

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: กลิ่นธรรมชาติVanilla oil

โพสต์โดย staff » พุธ ม.ค. 11, 2017 1:47 pm

สวัสดีคะ

สอบถามถึง Vanilla Oil
ถือว่าเป็นPure Essential OilหรือVanilla Extract

สินค้าตัวExtra grade จะมีอะไรเพิ่มขึ้นครับ

Vanilla Oil ถือเป็น Vanilla Bean Absolute คะ

Extra grade เป็นเกรดพิเศษ ที่เกิดขึ้นจากการผลิตต้นทาง ในช่วงต้น ที่ทำการละลายเมล็ดวานิลลา ซึ่งลักษณะดังกล่าว เป็นเกรดที่ดีที่สุดคะ ท่านสมาชิกสามารถทดลองซื้อขนาดเล็กสุดและทดลองดมกลิ่น จะรู้สึกถึงความหอมหวาน มากกว่าเกรดธรรมดา อย่างชัดเจน คะ

INCI name : จะเป็น Vanilla Planifolia Fruit (or) Vanilla Tahitensis Fruit
หรือ Fragrance ครับ

ปัจจุบันกฎระเบียบของ INCI Name สำหรับน้ำหอม ยังไม่มีความชัดเจน ผู้ผลิตเครื่องสำอางยังสามารถใช้สิทธิ เลือกที่จะแจ้งเป็น Fragrance หรือเป็น "VANILLA PLANIFOLIA BEAN EXTRACT" คะ

ขอบคุณคะ
Staff - MySkinRecipes
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม